หมวด มิตรไมตรี > รวมสมาชิก (มิตรไมตรี)

ขอความเห็นใจครับ

<< < (7/7)

satis:
ผมเห็นด้วยครับผมสักมากับน้องชาย10ปียังไม่เต็มเลยครับเดือนละครั้งๆละเส้น

ping816:
เห็น ด้วยคับ กับ ศิษย์ พี ทุกท่าน คับ

Teerawat:
สามัญสำนึกครับ ทุกคนมีอยู่ี่ที่จะคิด จบคับ

at:
ถูกต้องที่สุดครับ  เมื่อวานเพิ่งไปมาไปถึงวัดตั้งแต่เจ็ดโมงกว่ามีคนรอสักเป็นสิบคน เลยเข้าไปกราบพระอาจารย์แล้วไปไหว้หลวงพ่อ พัก
ใหญ่ๆเดินกลับมาเห็นคนน้อยแล้วเลยถือพานเข้าไป สังเกตดูส่วนใหญ่เป็นศิษย์ใหม่ครับวนแล้ววนอีก ก็เข้าใจครับว่าอยากได้เยอะแต่ก็ควรเกรงใจครูอาจารย์บ้างครับ ผมสักมาสิบกว่าปีพานเดียวตลอด
เมื่อวานได้หมูมาอีกหนึ่งตัวดีใจเป็นที่สุด(หลังจากไม่ได้สักมาสามปี) ก็ช่วยๆกันเตือนครับศิษย์พี่ศิษย์น้องทุกท่าน
จะมียันต์อะไร มากน้อยแค่ใหน สำคัญที่สุดต้องเคารพครูอาจารย์ครับ  (ด้วยความเคารพ ผิดพลาดประการใดขออภัยครับ)

kinyadom:
เห็นด้วยครับ ทุกสิ่งทุกอย่างอยู่ที่ใจครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version