ผู้เขียน หัวข้อ: สวัสดีครับ ในนามสมาชิกใหม่ใน webbord  (อ่าน 697 ครั้ง)

ออฟไลน์ khet

• ทุติยะ
  • **
สวัสดีครับ ทุกท่าน

ผมเป็นสมากชิกใหม่ในเว็บบอร์ด

ไม่ทราบต้องเตรียมตัวอย่างไรบ้างในการที่จะไปสักครั้งแรก
และในการสักยันต์(สักสี)ยันต์ครูคือ 9ยอดใช่ไหมครับ
และเราควรไปช่วงเวลาไหนดีครับ ผมคิดว่าจะออกจาก กทม ช่วง บ่ายๆ

การที่เราจะไปสักยันต์เราต้องบอกพระอาจารย์ไหมว่าเราต้องการสักยันต์อะไร หรือแล้วแต่พระอาจารญ์ท่านจะเมตตาให้ครับ
และอีกอย่างนึง ผมเคยสักกับอาจารญ์ท่านอืนที่ไม่ใช่วัดบางพระจะเป็นอะไรไหมครับ

ผมว่าจะเข้าไปสักวันที่ 2 เมษายน 55 นี้

ออฟไลน์ นักรบอาทมาต

• เสือเย็น
  • อัฏฐมะ
ตอบ: สวัสดีครับ ในนามสมาชิกใหม่ใน webbord
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 28 มี.ค. 2555, 11:25:13 »
ผมก็เป็นศิษย์ใหม่  เช่นเดียวกับท่านครับ....

แต่อยากแนะนำให้อ่านมากกว่าถามนะครับ...

พยายามอ่านให้มากครับ ไล่กระทู้เก่าไปเรื่อยๆ...

ทุกคำถามมีคำตอบอยู่แล้วครับ...ประโยชน์และความรู้ทั้งนั้นเลย...

เพราะเราเองต้องเห็นใจพี่น้องที่เข้ามาตอบครับ

คำถามพื้นฐานแบบนี้บางท่านตอบมาร่วม 10 ครั้งแล้ว...

จริงๆ ไม่ใช่เฉพาะเว็ปนี้ครับ...เว็ปฯไหนๆก็เช่นกัน

หน้าที่ของสมาชิกใหม่คือ  อ่านให้มาก

ปล.อย่าคิดมากนะครับ  ถือว่าแนะนำกัน และ  ยินดีต้อนรับครับ...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 มี.ค. 2555, 11:36:08 โดย naklop1911 »
อันเสือครู  เสือดี  มีตบะ                       มีเดชะ   บารมี    ยามย่างกราย

พระอาจารย์ มอบให้ คุ้มครองกาย              ทุกข์ผ่อนคลาย แคล้วคลาด  สวัสดี

จาก....เสือเย็น

ออฟไลน์ khet

• ทุติยะ
  • **
ตอบ: สวัสดีครับ ในนามสมาชิกใหม่ใน webbord
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 29 มี.ค. 2555, 01:22:35 »
ขอบคุณมากสำหรับ คำชี้แนะครับ