ผู้เขียน หัวข้อ: ข้องใจ ใครรู้ช่วยบอกทีครับ  (อ่าน 1306 ครั้ง)

ออฟไลน์ banksapao

• ตติยะ
ข้องใจ ใครรู้ช่วยบอกทีครับ
« เมื่อ: 01 เม.ย. 2555, 04:55:45 »
เรื่องมีอยู่ว่า ผมกำลังจะเดินขึ้นห้อง หอพัก อ่ะ  แต่พี่ผู้หญิงที่อยุ่หน้าห้องผมอ่ะ ถามผมว่า ผมเลี้ยงกุมารทองป่าว

ผมก็บอกว่าไม่ได้เลี้ยงอ่ะ  ผมถามพี่เขาว่าทำไมหรอ  พี่เขาบอกว่า แฟนพี่อ่ะเห็น กุมารทองในห้องผม เวลาผมเปิดประตู

แต่ผมไม่ได้เลี้ยงจริง ๆ อ่ะ  ใครพอรู้เรื่องช่วยอธืบายให้เข้าใจหน่อยนะ ครับ

ออฟไลน์ KsT-YNV

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ตอบ: ข้องใจ ใครรู้ช่วยบอกทีครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 01 เม.ย. 2555, 05:48:01 »
ผมโดนถาม ถูกถามบ่อยครับ เรื่องนี้ ทั้งๆ ผมเองก็ไม่ได้เลี้ยง ไม่มีเลย ผมก็งงเหมือนกัน แต่ก็ไม่ได้คิดอะไรเพราะผมไม่ได้เลี้ยงอะครับ
ตาฟาดหรืออะไรหรือป่าว
รอผู้รู้เข้ามาตอบครับ ผมจะรอฟังเหมือนกัน  :093: :093:
บางสิ่งอาจไม่เห็นด้วยตา แต่รับรู้ด้วยความรู้สึก
"

ออฟไลน์ นักรบอาทมาต

• เสือเย็น
  • อัฏฐมะ
ตอบ: ข้องใจ ใครรู้ช่วยบอกทีครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 01 เม.ย. 2555, 06:51:34 »
ต้องออกตัวก่อนนะครับว่าผมเองไม่ใช่ผู้รู้นะครับ...แต่พอที่จะอธิบายได้นิดหน่อยครับ

ในช่วงระยะ 2 ปี 3 ปีมานี่ ผู้หญิงส่วนใหญ่ นิยมเลี้ยงกุมารกันมาก ที่ไหนว่าดีก็หากันมาไว้

โดยเฉพาะพวกดาราหรือนางแบบ  แต่ก็ไม่เฉพาะผู้หญิง  ผู้ชายที่ชอบเลี้ยงก็มีบ้าง

การเลี้ยงก็เลี้ยงกันถูกบ้างผิดบ้าง  ทิ้งบ้าง เพราะการสัมผัสกับเรื่องแบบนี้ ไม่ใช่จะสัมผัสได้ทุกคน

คนนำมาเลี้ยงสัมผัสกับเขาไม่ได้  ขออะไรไม่ได้ดังใจ  ก็คิดว่าไม่มีตัวตน ไม่สนใจทิ้งไว้ในห้อง

ฉะนั้น เมื่อเวลาเอาเขามาเลี้ยงในห้องพัก หรือ หอพัก  เวลาย้ายไปก็ไม่สนใจ ชวนเขาตามไปด้วย

เขาจึงยังอาศัยอยู่ในห้องพักนั้น  พอมาเจอพวกมีสัมผัสพิเศษก็จะเห็นพวกเขาเหล่านั้นได้

ถ้าเราอยากสบายใจก็ลองซื้อน้ำแดงมาถวายเขาซิ  แล้วก็ลอง ขอ อะไรก็ได้  นึกถึงเขา

ถ้าสำเร็จ อย่าลืมซื้อของเล่นมาให้เขาด้วยหล่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 เม.ย. 2555, 06:57:58 โดย naklop1911 »
อันเสือครู  เสือดี  มีตบะ                       มีเดชะ   บารมี    ยามย่างกราย

พระอาจารย์ มอบให้ คุ้มครองกาย              ทุกข์ผ่อนคลาย แคล้วคลาด  สวัสดี

จาก....เสือเย็น

• ตติยะ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 01 เม.ย. 2555, 07:12:52 »
ขอบคุณพี่ๆ มาก น่ะ ครับ

ออฟไลน์ KsT-YNV

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 01 เม.ย. 2555, 07:24:20 »
อย่างพี่ naklop1911 บอกก็ถูกครับ  :015: :015:
แต่คุณ banksapao ก็อย่าตกใจกลัวไปนะครับ อิอิ  :095: :095: :095:

• ตติยะ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 01 เม.ย. 2555, 07:44:11 »
ผม ก้ไม่ได้ตกใจอ่ะ ครับ  ผมก็อยากจะเลี้ยงอยุ่เหมือนกัน แต่ ไม่รู้จะเลี้ยงยังไง

Au_Ahoo

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 06 เม.ย. 2555, 05:11:32 »
:050: ขออนุญาตเสนอความเห็นนะคะ  :050:

:052: ลองไตร่ตรองดูให้ดี ว่าจะเลี้ยงเค้าได้ไม๊
           ถ้าคิดว่ามีความรับผิดชอบพอก็เลี้ยงเถอะค่ะ (ขอบคุณแทนน้องกุมารเค้าด้วยนะคะ :054:)

แต่ถ้าเลี้ยงทิ้งๆ ขว้างๆ  :066: .... ก็อย่าเลี้ยงเลยค่ะ
สงสารน้องเค้า  :070:  ที่ต้องมาโดนทิ้งอีกไม่รู้รอบที่เท่าไหร่ (ตามที่พี่ naklop1911 บอก)

:001: ถ้าคิดว่าเลี้ยงไม่ได้ ก็น่าจะทำบุญอุทิศส่วนกุศลให้น้องเค้าดูนะคะ
          ไม่รู้ชื่อก็ไม่เป็นไรหรอกค่ะ กำหนดจิตนึกถึงเค้าก็ได้ค่ะ
          แผ่เมตตาให้น้องเค้าบ่อยบ่อยด้วยยิ่งดี
          ถ้าคุณปราถนาดีกับน้องเค้าจริงๆ บุญน่าจะส่งผลช่วยให้น้องเค้าไปในที่ดีดีเนาะ   :001:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 เม.ย. 2555, 05:15:04 โดย Au_Ahoo »