ผู้เขียน หัวข้อ: 【★】【★】ใกล้สงกรานต์แล้ว....【★】【★】  (อ่าน 1187 ครั้ง)

ออฟไลน์ นักรบอาทมาต

• เสือเย็น
  • อัฏฐมะ
   【★】【★】ใกล้สงกรานต์แล้ว....【★】【★】

เป็นห่วงพี่น้องทุกท่านครับ....ขอจงระมัดระวังทุกเรื่องนะครับ...

เป็นเทศกาล  ที่ผมไม่ชอบเลยตั้งแต่โตมา

เป็นโอกาสให้  คนนิสัยเลวๆ  ฉวยโอกาส กับ สาวๆ  อ้างสงกรานต์

ดื่มสุราขับรถ  ดื่มสุราทะเลาะวิวาท

ผมทราบดีว่าพี่น้องเราไม่ทำเช่นนั้น  แต่ให้ระวังคนเหล่านั้น...ครับ

อันเสือครู  เสือดี  มีตบะ                       มีเดชะ   บารมี    ยามย่างกราย

พระอาจารย์ มอบให้ คุ้มครองกาย              ทุกข์ผ่อนคลาย แคล้วคลาด  สวัสดี

จาก....เสือเย็น

ออฟไลน์ pittaya2517

• จตุตถะ
ตอบ: 【★】【★】ใกล้สงกรานต์แล้ว....【★】【★】
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 06 เม.ย. 2555, 04:17:25 »
เพิ่มเติม พี่naklop1911  เห็นด้วย อย่างยิ่ง อยากให่พี่น้องระมัดระวังความปลอดถัย ระวัง  คำพูด โทษะ โมหะ และ สุรา การเดินทางต่างๆ
ไม่อยากให้เหตูการที่ไม่ดีเกิดขึ้น และ เป็นข่าว  หวังว่าพี่น้องทุกท่าน  ระฤก ถึงคำสอนของครูบาอารารย์ ให้มั่น และร่วมประเภณี ที่ดีงาม อย่างมีสติ
ขอบคูณทุกท่านครับ

ออฟไลน์ gtr_1

• จตุตถะ
ตอบ: 【★】【★】ใกล้สงกรานต์แล้ว....【★】【★】
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 06 เม.ย. 2555, 10:33:56 »
เป็นวันหยุดที่ให้เรา อยู่กับครอบครัว เช้าๆไปวัดตักบาตร ทำบุญ

สายๆก็ไปรดน้ำดำหัว ผู้ใหญ่ ครูบาอาจารย์

ถ้ามีเลี้ยง มีดื่ม ก็มีสติ กันนะครับอย่าประมาทครับ

ออฟไลน์ pesasit

• ตั้วครับ
  • จตุตถะ
  • ทำอย่างไรได้อย่างนั้น
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 06 เม.ย. 2555, 11:56:56 »
ขอบคุนมากๆครับ
จงพอใจในสิ่งที่ตนมี และภูมิใจในสิ่งที่ตนเป็น

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 07 เม.ย. 2555, 08:13:38 »
ใกล้สงกรานต์แล้วขอให้เดินทางปลอดภัยนะครับ บารมีหลวงปู่เปิ่นคุ้มครองครับ :054: :054: :054:
รักและศรัทธา