ผู้เขียน หัวข้อ: อยากสอบถามเกี่ยวกับการสักยันต์คะ  (อ่าน 1364 ครั้ง)

ออฟไลน์ Toffy

• ทุติยะ
  • **
:049:
เป็นสมาชิกใหม่่คะถ้าตั้งกระทู้ผิดหรือยังไงขอโทษด้วยนะคะ
คือว่าตั้งใจว่าวันอาทิตย์ที่22เม.ย จะเข้าไปที่วัดนะคะ
เลยอยากสอบถามว่าตอนนี้ทางวัดยังรับสักยันต์ให้ผู้หญิงอยู่ไหมคะ
และถ้าไปวันอาทิตย์ทางวัดเปิดให้สักยันต์ใช่ไหมคะ
ขอบพระคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบคะ

ออฟไลน์ นักรบอาทมาต

• เสือเย็น
  • อัฏฐมะ
ตอบ: อยากสอบถามเกี่ยวกับการสักยันต์คะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 17 เม.ย. 2555, 09:07:42 »
ลองไปที่วัดแล้วสอบถามที่นั่นได้เลยครับ....

แต่สำหรับ พระอาจารย์ที่เป็น พระสงฆ์ ท่านไม่สักให้ ผู้หญิง แล้วนะครับ...

แต่ มีอาจารย์ที่เป็น ฆราวาส ท่านยังสักให้อยู่ครับ...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 เม.ย. 2555, 09:08:51 โดย naklop1911 »
อันเสือครู  เสือดี  มีตบะ                       มีเดชะ   บารมี    ยามย่างกราย

พระอาจารย์ มอบให้ คุ้มครองกาย              ทุกข์ผ่อนคลาย แคล้วคลาด  สวัสดี

จาก....เสือเย็น

ออฟไลน์ pongpanmahachai

• ปฐมะ
  • *
    • MSN Messenger - pongpan90@hotmail.com
    • อีเมล
ตอบ: อยากสอบถามเกี่ยวกับการสักยันต์คะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 26 เม.ย. 2555, 12:32:15 »
เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ ตามนั้น :052:
ลูกศิษย์ อาจารย์โย ซอยโรงหล่อ มหาชัย