ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนพี่ๆน้องหน่อยครับ  (อ่าน 5153 ครั้ง)

ออฟไลน์ FishkeRRRRR

• ตติยะ
    • อีเมล
รบกวนพี่ๆน้องหน่อยครับ
« เมื่อ: 29 เม.ย. 2555, 07:10:00 »
คือผมพึ่งสัก 5 แถวมาเมื่อ 2 - 3 วันก่อน ผมสักที่ อุบล กับ อ. กาหลง แต่ผมไม่ทราบมาก่อนว่า มียันครูหรืออะไร ผมบอก อาจารย์ไปว่า ขอ ยัน 5 แถว กับ สาริกาลิ้นทอง

ยัน 5 แถว ผมสักที่หลักด้านซ้านบน
ส่วน สาริกาลิ้นทอง สักที่ คาง สักแปปเดียวไวมาก

ผมอยากทราบว่า ถ้าผมต้องการ สักยันพื้นฐานที่วัดบางพระ หรือ ที่เรียกว่า ยันครู ผมต้องบอกพระอาจารย์ว่าอย่างไรดีครับ ผมอยากได้ ยัน 9 ยอด และ ยัน 8 ทิศ

หรือมีคำแนะนำอะไรเพิ่มเติมก็ รบกวนด้วยนะครับ

ขอบคุณมากครับ ผิดพลาดประการใด ชี้แนะด้วยครับ ขอบคุณครับ

• ตติยะ
    • อีเมล
ตอบ: รบกวนพี่ๆน้องหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 29 เม.ย. 2555, 08:02:45 »
คือผมไม่ทราบว่า การสักครั้งแรก ต้องมียันครู ไปถึงก็บอกว่า ขอ 5 แถวเลย  :064:

แล้ว คือ การวางยัน 5 แถวไปแล้ว ถ้าวางยัน 9 ยอด  ตามรูปนี้ จะทับหรือไม่อย่างไรครับ หรือ สักน้ำมันทับได้เลย บริเวณ บ่าอ่ะครับ

ขอบคุณ รูป ภาพ จากเว็ปนี้ด้วยนะครับ แอบไปขโมยมา ^^

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29 เม.ย. 2555, 08:06:51 โดย FishkeRRRRR »

ออฟไลน์ นักรบอาทมาต

• เสือเย็น
  • อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 29 เม.ย. 2555, 09:47:17 »
การวางตำแหน่งยันต์  น่าจะต้องให้ พระอาจารย์ท่านเมตตาให้ครับ  ท่านจะดูเอง

อย่าไปบอกท่านนะครับ ว่าจะเอายันต์อะไร ถือว่า สู่รู้  บอกอย่างเดียวว่าจะเอา สักสี หรือ สักน้ำมัน

ส่วน 9 ยอด และ 8 ทิศ  จะเป็นยันต์แรกๆ ที่จะได้รับ  เพราะเป็นยันต์ครูครับ...

สำหรับผม  ได้เก้ายอด มาตอนแรก แค่ยันต์เดียวก็รู้สึกว่า ตัวเองได้ของดีที่สุดมาแล้ว รู้สึกได้เลยครับ...

ปล. แต่ทางที่ดี มีเวลาอ่าน ข้อมูลต่างๆ ย้อนหลังไปเรื่อยๆครับ...แล้วจะหมดข้อสงสัยครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29 เม.ย. 2555, 10:04:42 โดย naklop1911 »
อันเสือครู  เสือดี  มีตบะ                       มีเดชะ   บารมี    ยามย่างกราย

พระอาจารย์ มอบให้ คุ้มครองกาย              ทุกข์ผ่อนคลาย แคล้วคลาด  สวัสดี

จาก....เสือเย็น

ออฟไลน์ Generalist

• ตติยะ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 30 เม.ย. 2555, 07:12:10 »
หันหลังให้  แล้วก็บอกว่าสักหมึกหรือน้ำมันก็พอครับ เดี๋ยวพระอาจารย์ท่านพิจรณาเองว่าอะไรสมควร ดีทุกยันต์ครับ

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 30 เม.ย. 2555, 08:42:10 »
ขอถามต่ออีกนิดนะครับ จากในรูปเป็นลายสักจากวัดบางพระหรือป่าว เพราะดูลายเส้นสวยงามมากครับ ถ้าใช้ไม่ทราบว่า จาก หลวงพี่ท่านใหนเหรอครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ GONGKUB

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 30 เม.ย. 2555, 11:41:02 »
ไปถึงกราบ พระอาจารย์ 3ทีแล้วก็หันหลังเลยครับท่าน

เดี๋ยวพระอาจารย์จะเมตตาให้เองคับ แต่สักวัดบางพระ ครั้งแรกต้อง ยันครูก่อนคับคือ เก้ายอด

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 01 พ.ค. 2555, 01:02:17 »
ขอถามต่ออีกนิดนะครับ จากในรูปเป็นลายสักจากวัดบางพระหรือป่าว เพราะดูลายเส้นสวยงามมากครับ ถ้าใช้ไม่ทราบว่า จาก หลวงพี่ท่านใหนเหรอครับ ขอบคุณครับ

คุณนำภาพมาจากกระทู้ไหน? ไม่ได้อ่านกระทู้นั้นเลยเหรอครับ หลังนี้เป็นของนายทหารท่านหนึ่ง ยันต์เป็นของวัดบางพระ100% ท่านที่สักคืออาจารย์หนวดครับ ท่านเป็นอาจารย์ฆาราวาสครับ

ขอบคุณครับ

คนรักษ์พระ
ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน