ผู้เขียน หัวข้อ: สมาชิกใหม่ ต้องดู  (อ่าน 1229 ครั้ง)

ออฟไลน์ นักรบอาทมาต

• เสือเย็น
  • อัฏฐมะ
สมาชิกใหม่ ต้องดู
« เมื่อ: 30 เม.ย. 2555, 04:57:48 »
สมาชิกใหม่ ต้องดูครับ...

ดูอะไรหรือครับ  ก็ดูกระทู้เก่าย้อนหลังไปเรื่อยๆ...ครับ

1. ได้ีรู้จัก พี่น้องสมาชิกรุ่นพี่มากขึ้น

2. ไม่ต้องเบื่อ เพราะอ่านไปเรื่อยๆ สนุกครับ...เพราะจะเห็นภาพวัดบางพระได้ชัดขึ้น

3. ถ้าอ่านย้อนหลังเบื่อๆ ก็ใช้การค้นหา   พิมพ์ ชื่อ หลวงพ่อ หลวงพี่ ที่สักที่วัดบางพระ

ท่านก็จะเห็นกระทู้ที่เกี่ยวกับรอยสัก ของแต่ละท่าน ได้เห็นรูปภาพ รอยสัก

4. ได้ความรู้เยอะมากครับ ไม่ว่าจะเป็น คาถา รอยสักว่าเรียกชื่อว่าอะไร พุทธคุณด้านไหน และการปฎิบัติตนในฐานะศิษย์

5. ถ้าอ่านย้อนกลับไปเรื่อยๆ เริ่มเบื่ออีก ก็ อ่านย้อนจากหลังขึ้นมาด้านหน้า ก็ช่วยให้หายเบื่อได้

ส่วนตัวผมบอกได้เลยว่าสนุกครับ ยิ่งอ่านยิ่งสนุก....
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 เม.ย. 2555, 05:06:47 โดย naklop1911 »
อันเสือครู  เสือดี  มีตบะ                       มีเดชะ   บารมี    ยามย่างกราย

พระอาจารย์ มอบให้ คุ้มครองกาย              ทุกข์ผ่อนคลาย แคล้วคลาด  สวัสดี

จาก....เสือเย็น

ออฟไลน์ วิศวชิต

• ทุติยะ
  • **
ตอบ: สมาชิกใหม่ ต้องดู
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 14 พ.ค. 2555, 01:10:59 »
ขอบพระคุณมากครับ ผมสมาชิกใหม่จะลองดูครับ

ปล.แอบฮาตอนที่บอกว่า "...เริ่มเบื่ออีก ก็ อ่านย้อนจากหลังขึ้นมาด้านหน้า ก็ช่วยให้หายเบื่อได้"  :005: :005: :005:

ออฟไลน์ jookku

• จตุตถะ
ตอบ: สมาชิกใหม่ ต้องดู
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 16 พ.ค. 2555, 04:36:02 »
ขอบคุณครับ และผมจะลองศึกษาดูนะครับ

ผมเป็นสมาชิกหน้าใหม่ กำลังศึกษาเรื่องของการสักยันต์ และ การลง นะหน้าทอง เพราะผมทำอาชีพค้าขาย

ยังไงถ้าหากใครผ่านมา และถ้ามีเวลาช่วยให้คำปรึกษาผมด้วยนะครับ..
ไม่ต้องบินให้สูงอย่างใครเขา จงบินเอาเท่าที่เราจะบินไหว ท่าที่บินไม่จำเป็นต้องเหมือนใคร แค่บินไปให้ถึงฝันเท่านั้นพอ