ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความช่วยเหลือ  (อ่าน 3164 ครั้ง)

ออฟไลน์ taoon

• ปฐมะ
  • *
ขอความช่วยเหลือ
« เมื่อ: 02 พ.ค. 2555, 03:28:16 »
อยากสอบถามเรื่อยรอยสักว่า สักยังไงให้เข้ากับตัวเอง ใคร รู้ขอความเห็นหน่อยครับ  อยากทราบจริง ๆ

ออฟไลน์ นักรบอาทมาต

• เสือเย็น
  • อัฏฐมะ
ตอบ: ขอความช่วยเหลือ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 02 พ.ค. 2555, 09:20:29 »
หลักๆ มี 3   อย่างครับ...

1 เมตตา

2 แคล้วคาด

3 มหาอำนาจ

ท่านอยากได้แบบไหนก็ลอง เรียนถาม พระอาจารย์ ผู้สักได้ครับ...

แต่พระอาจารย์ผู้สัก  จะสักให้ท่านหรือไม่นั้น  ขึ้นอยู่กับลักษณะของตัวคุณเอง  ว่าคุณเป็นคนอย่างไร

รูปแบบ รอยสัก ที่นี่เลือกไม่ได้ครับ...เลือกได้แต่

1 สักน้ำมัน

2 สักหมึก

ปล. ผมว่าถ้าจะให้ได้อย่างที่ต้องการจริงๆ ที่เข้ากับตัวเอง ลองอ่านกระทู้ย้อนหลังไปเรื่อยๆครับ

ท่านก็จะพบคำตอบเอง...เพราะคงไม่มีใครเข้าใจท่านมากกกว่าตัวท่านเอง

แต่ถ้ายังหาคำตอบไม่ได้  ก็ไปสักเลย ท่านก็จะได้รับยันต์ครู เป็นยันต์แรก...ซึ่ง ครอบคุมทุกอย่างที่ผมพูดมา

สักแค่ยันต์เดียวจบ ไ่ม่ต้องไปสักอะไรเพิ่ม  เท่านั้นท่านก็ได้สิ่งที่ต้องการแล้ว  ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02 พ.ค. 2555, 09:35:15 โดย naklop1911 »
อันเสือครู  เสือดี  มีตบะ                       มีเดชะ   บารมี    ยามย่างกราย

พระอาจารย์ มอบให้ คุ้มครองกาย              ทุกข์ผ่อนคลาย แคล้วคลาด  สวัสดี

จาก....เสือเย็น

ออฟไลน์ ท่าจีน

• ปัญจมะ
  • แต่ก็ มิได้นำพา .....
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 02 พ.ค. 2555, 09:25:29 »
ตามคุณพี่ด้านบน ขอเสริมนิดนึง

ไม่จำเป็นตัองเลือกให้รอยสักเข้ากับตนเอง

ลายยันต์ที่พระอาจารย์ท่านมอบให้เป็นสิ่งมงคลที่สุดแล้ว

ถ้าเลือกเองขอเอง เหมือนเป็นการสู่รู้ เกินกว่าครูอาจารย์
นะติตัง พญามะ นาคายะ อภินัง นาคา สาธุโนภันเต ยะมะ ยะมะ

ออฟไลน์ Iann

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 03 พ.ค. 2555, 01:41:59 »
ท่านเมตตาให้ถือเป็นสิ่งดีทั้งนั้นแหละค่ะ

ออฟไลน์ taoon

• ปฐมะ
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 03 พ.ค. 2555, 03:12:19 »
ครับ ผม แล้วทำไหม พญาครุฑ ไม่มีคนสัก ล่ะครับ

ออฟไลน์ นักรบอาทมาต

• เสือเย็น
  • อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 03 พ.ค. 2555, 01:29:31 »
ครับ ผม แล้วทำไหม พญาครุฑ ไม่มีคนสัก ล่ะครับ

อยากสักพญาครุฑ หรือครับ

1 ถ้าอยากสัก    ก็คงต้องไปสักที่อื่น ไม่ใช่ที่วัดบางพระครับ

2 ถามเฉยๆ  ที่วัดนี้ ยันต์ที่ เป็นมาตราฐาน ไม่สักยันต์นี้ ครับ

อาจจะมีบางคน ได้สักบ้างเป็นกรณีพิเศษ

พระอาจารย์ บางท่าน อาจมอบให้ เป็นกรณีพิเศษ สำหรับบางคน....เท่านั้น

แบบศิษย์ท่านนี้ครับ

อ้างจากกระทู้นี้  อยากรู้ว่าทำไมเข้าไปอ่านครับ....

http://www.bp.or.th/webboard/index.php?topic=25015.msg197958#msg197958
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 พ.ค. 2555, 01:39:24 โดย naklop1911 »