ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนพี่ๆ หน่อยครับ ผมว่าจะเดินทางไปวัดวันที่ 6 พค. นี้ แต่ไปไม่ถูก  (อ่าน 1919 ครั้ง)

ออฟไลน์ Dekzaa99

• ตติยะ
รบกวนพี่ๆ หน่อยครับ ผมว่าจะเดินทางไปวัดวันที่ 6 พค. นี้ แต่ไปไม่ถูก
คือผมอยู่แถวลาดพร้าว แล้วว่าจะไปขึ้นรถที่อนุสาวรีย์ แล้วไม่รู้ไปไงต่อครับ
เดินทางไปคนเดียว กลัวหลงทาง
จะไปฝากตัว สักน้ำมันสักหน่อยครับ

รบกวนพี่ๆ ขอคำแนะนำด้วยครับ

ออฟไลน์ ชาญ

• ผู้อาวุโส
  • นะ เมตตา โม กรุณา พุธ ปราณี ธา ยินดี ยะ เอ็นดู
http://www.bp.or.th/webboard/index.php?action=search2

ที่จริงแล้ว อยากให้ไปที่แถบช่อง (ค้นหา)  แล้วเขียนคำว่า  เดินทางไปวัดบางพระ  จะขึ้นมาให้เห็นเต็มไปหมดเลยครับ เพียบ

ขอให้โชคดีกับการเดินทางไปวัดบางพระน๊ะครับ :050:

• ตติยะ
ขอบคุณมากครับ ผมเดินทางไปวันหยุดแบบนี้กลัวคนเยอะจัง

ออฟไลน์ assis.aod

• สัตตมะ
  • **
  • ลูกบางพระ
หากมีจิตที่ศัทธา คงไม่ต้องกลัวสิ่งใดหรอก คนมาก หรือน้อย

เดินทางโดยปลอดภัยทุกคน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 พ.ค. 2555, 12:11:28 โดย assis.aod »

ออฟไลน์ school

• ปัญจมะ
    • อีเมล
รบกวนพี่ๆ หน่อยครับ ผมว่าจะเดินทางไปวัดวันที่ 6 พค. นี้ แต่ไปไม่ถูก
คือผมอยู่แถวลาดพร้าว แล้วว่าจะไปขึ้นรถที่อนุสาวรีย์ แล้วไม่รู้ไปไงต่อครับ
จะไปฝากตัว สักน้ำมันสักหน่อยครับ

ผมก็อยู่ลาดพร้าวครับและพี่อยู่ลาดพร้าวซอยอะไรครับ

ออฟไลน์ นักรบอาทมาต

• เสือเย็น
  • อัฏฐมะ
ผมเองอยู่ลาดพร้าว 64 ครับ

วันเสาร์ที่ 5 นี้ จะไปวัดบางพระ ตอน  6 โมงกว่าๆ   6 โมงเช้านะครับ

ถ้าจะไปด้วยกัน  เดี๋ยวนัดเจอกันครับ  เพราะปกติผมขับรถไปคนเดียว...

พรุ่งนี้ โทรมาหาผมได้ครับ ตามที่ PM ไป...
อันเสือครู  เสือดี  มีตบะ                       มีเดชะ   บารมี    ยามย่างกราย

พระอาจารย์ มอบให้ คุ้มครองกาย              ทุกข์ผ่อนคลาย แคล้วคลาด  สวัสดี

จาก....เสือเย็น

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล

วันเสาร์ที่ 5 นี้ จะไปวัดบางพระ ตอน  6 โมงกว่าๆ   6 โมงเช้านะครับ

ถ้าจะไปด้วยกัน  เดี๋ยวนัดเจอกันครับ  เพราะปกติผมขับรถไปคนเดียว...

พรุ่งนี้ โทรมาหาผมได้ครับ ตามที่ PM ไป...
ผมว่าจะไปเหมือนกันครับ เป็นวันเสาร์5พอดีเลยครับวันที่5เดือน5และปี55 :001:
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ ท่าจีน

• ปัญจมะ
  • แต่ก็ มิได้นำพา .....
เดินทางปลอดภัยนะคับ
นะติตัง พญามะ นาคายะ อภินัง นาคา สาธุโนภันเต ยะมะ ยะมะ

ออฟไลน์ นักรบอาทมาต

• เสือเย็น
  • อัฏฐมะ

วันเสาร์ที่ 5 นี้ จะไปวัดบางพระ ตอน  6 โมงกว่าๆ   6 โมงเช้านะครับ

ถ้าจะไปด้วยกัน  เดี๋ยวนัดเจอกันครับ  เพราะปกติผมขับรถไปคนเดียว...

ผมว่าจะไปเหมือนกันครับ เป็นวันเสาร์5พอดีเลยครับวันที่5เดือน5และปี55 :001:

ครับ ตามคุณ รุท ว่ามาเลยครับ...

เสาร์ที่ 5 เดือน 5 ปี  2555  มี 5 ตั้ง 5 ตัว แหน่ะ

แต่เสียดายนิดเดียวคือถ้านับตามเดือนไทย จะเป็นเดือน 6

มันงั้นหล่ะก็ บอกได้คำเดียวว่า เป็นวันสุดยอดครับ.....แต่แค่นี้ส่วนตัวผมก็ว่าดีแล้วครับ

และรู้สึกดีทุกครั้งที่เวลากลับบ้าน  มีรอยสักที่ได้รับความเมตตาฯ   กลับมากับเราด้วย....

ล่าสุด....รู้สึกเข้าไปถึงกระดูกซี่โครงเลยครับ.....ไม่ใช่แค่ผิวหนัง...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 พ.ค. 2555, 12:00:25 โดย naklop1911 »

• ตติยะ

ผมก็อยู่ลาดพร้าวครับและพี่อยู่ลาดพร้าวซอยอะไรครับ

อยู่ 112 ครับ

• ตติยะ

ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ prasong

• ทุติยะ
  • **
  • ♥P♥
    • อีเมล
ว่าจะไปวันที่7แล้วเจอกันเด้

ออฟไลน์ ARMTASAO

• จตุตถะ
    • อีเมล
ถ้าจะไปนะครับ นั่งรถ ปอ. 539 จาก อนุเสาวรีย์ชัยสมรภูมิ มาลง ตรงหน้าวัดอ้อมน้อยครับ แล้วก็รอขึ้นรถ 402 คันส้มๆ ต่อไป บอกเขาว่า ลง ท่านา แล้วเราก็เดินไปรอรถ นครปฐม- ดอนตูมครับ ถึงวัดเลย ครับ  ขอให้โชคดีครับ ผม ^^
" ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว "