ผู้เขียน หัวข้อ: ล็อคเก็ตหลวงพ่อเปิ่น ปี 2539  (อ่าน 3907 ครั้ง)

ออฟไลน์ นักรบอาทมาต

• เสือเย็น
  • อัฏฐมะ
ล็อคเก็ตหลวงพ่อเปิ่น ปี 2539
« เมื่อ: 03 พ.ค. 2555, 06:34:18 »
ล็อคเก็ตหลวงพ่อเปิ่น ปี 2539 แบบนี้วัดสร้าง และเสก หรือเปล่าครับ....

หรือเป็นของที่พวกพ่อค้าทำขึ้นมาขายเฉยๆ  ไม่ได้เสก

รบกวนสอบถามผู้รู้หน่อยครับ  เพราะในหนังสือเล่มเล็กที่ผมมี 2 เล่มไม่ได้ลงไว้...ครับ

ขอบพระคุณล่วงหน้าครับ...

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 พ.ค. 2555, 06:37:25 โดย naklop1911 »
อันเสือครู  เสือดี  มีตบะ                       มีเดชะ   บารมี    ยามย่างกราย

พระอาจารย์ มอบให้ คุ้มครองกาย              ทุกข์ผ่อนคลาย แคล้วคลาด  สวัสดี

จาก....เสือเย็น

• เสือเย็น
  • อัฏฐมะ
ตอบ: ล็อคเก็ตหลวงพ่อเปิ่น ปี 2539
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 05 พ.ค. 2555, 12:34:44 »
ขออัพกระทู้นิดนึงนะครับ...รอผู้รู้มาตอบครับ....

พอดีผมได้มาแล้ว  จะได้ขึ้นคอแบบสบายใจ....

แต่ของผมด้านหลังสวยกว่าในรูป....รูปนี้ ก็อปมาจากเน็ต

พอดีเพิ่งเริ่มสะสม พระของหลวงพ่อครับ...

เมื่อก่อน  ไม่มีเลย มาเริ่มสะสม ตอนมาฝากตัวเป็นศิษย์วัดบางพระนี่หล่ะ...

ตอนนี้ได้มาหลาย หลายสิบรุ่นแล้วครับ...เจอ เก๊ บ้างนิดหน่อย...

ล็อคเก็ตหลวงพ่อเปิ่น ปี 2539 แบบนี้วัดสร้าง และเสก หรือเปล่าครับ....

หรือเป็นของที่พวกพ่อค้าทำขึ้นมาขายเฉยๆ  ไม่ได้เสก

รบกวนสอบถามผู้รู้หน่อยครับ  เพราะในหนังสือเล่มเล็กที่ผมมี 2 เล่มไม่ได้ลงไว้...ครับ

ขอบพระคุณล่วงหน้าครับ...

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 พ.ค. 2555, 12:50:01 โดย naklop1911 »

ออฟไลน์ เสือเดือนแปด

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่มีความล้มเหลว มีแต่บทเรียนของชีวิต
ตอบ: ล็อคเก็ตหลวงพ่อเปิ่น ปี 2539
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 07 พ.ค. 2555, 11:30:53 »
โดยส่วนตัวยังไม่เคยเห็นล็อกเก็ตรูปแบบนี้นะครับ
ทั้งนี้ในช่วงเวลาดังกล่าวมีวัตถุมงคลของหลวงพ่อออกมามาก
ทั้งเมตตาให้วัดอื่นๆจัดสร้าง  หรืออาจจะเป็นลูกศิษย์สร้างกันไว้ใช้เอง
สังเกตุเห็นมวลสารด้านหลังพิมพ์เป็นรูปหลวงพ่อนั่งเสือด้วย
อย่างไรก็ตามรอฟังความเห็นท่านอื่นอีกนะครับ

• เสือเย็น
  • อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 07 พ.ค. 2555, 05:27:28 »
โดยส่วนตัวยังไม่เคยเห็นล็อกเก็ตรูปแบบนี้นะครับ
ทั้งนี้ในช่วงเวลาดังกล่าวมีวัตถุมงคลของหลวงพ่อออกมามาก
ทั้งเมตตาให้วัดอื่นๆจัดสร้าง  หรืออาจจะเป็นลูกศิษย์สร้างกันไว้ใช้เอง
สังเกตุเห็นมวลสารด้านหลังพิมพ์เป็นรูปหลวงพ่อนั่งเสือด้วย
อย่างไรก็ตามรอฟังความเห็นท่านอื่นอีกนะครับ

ขอบคุณมากครับผม

ด้านหลังของผม  ชัดกว่าในรูปเยอะครับ

มีเส้นเกศา  แต่ที่น่าแปลกคือ  มีเกศาสีดำเยอะไปหน่อย

เลยเป็นที่น่าสงสัย...แต่ผงมวลสารก็ดูดีนะครับ

อย่างไรก็ขอบคุณมากครับ  รอ ท่านผู้รู้อีกนะครับ...

ออฟไลน์ tor.20

• ..ลุงต้อ ศิษย์วัดบางพระ...
  • ผู้อาวุโส
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 07 พ.ค. 2555, 11:38:26 »
ไม่เคยพบครับ คาดว่าเป็นของท่าพระจันทร์ เพราะดูหน้า+ปีพ.ศ.แล้วน่าจะเนียบกว่านี้

• เสือเย็น
  • อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 08 พ.ค. 2555, 10:24:24 »
ไม่เคยพบครับ คาดว่าเป็นของท่าพระจันทร์ เพราะดูหน้า+ปีพ.ศ.แล้วน่าจะเนียบกว่านี้

ขอบคุณมากครับผม...

เพราะผมก็สงสัยว่าจะเป็นเช่นนั้น...ครับ

ผมติดที่เส้นเกศา  น่าจะไม่ใช่ของหลวงพ่อ...