ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำตอบจากผู้รู้ทีนะครับ  (อ่าน 1591 ครั้ง)

ออฟไลน์ ARMTASAO

• จตุตถะ
    • อีเมล
ขอคำตอบจากผู้รู้ทีนะครับ
« เมื่อ: 15 พ.ค. 2555, 03:39:14 »
คือที่บ้านผมทำอาชีพค้าขายครับ แต่บางทีของก็หายไปบ้างเหมือนโดนขโมยจากคนข้างบ้านหรือแถวๆบ้านอะไรทำนองนี้อะครับ

จึงอยากจะสอบถามพวกพี่ๆที่รู้ว่า ถ้าผมจะเช่า น้องกุมาร อะครับ จะ เช่า ที่พระอาจารย์ท่านใด หรือส่วนไหนของวัดดีอะครับ

เรียนผู้รู้แนะนำทีครับ

" ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว "

ออฟไลน์ นักรบอาทมาต

• เสือเย็น
  • อัฏฐมะ
ตอบ: ขอคำตอบจากผู้รู้ทีนะครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 15 พ.ค. 2555, 04:10:47 »
ด้วยความเคารพนะครับ

เรื่องแบบนี้  ควรหาระบบ ที่ล็อคให้แน่นหนากว่าเดิมดีกว่า

ถ้ามีเงินหน่อยก็ติด TV  วงจรปิด  น่าจะดีกว่านะครับ

เรื่องกุมาร ถ้าอยากจะเช่าอยู่ ก็หาเช่าได้นะครับ  แต่เป็นเพียงเครื่องยึดเหนี่ยวจิตใจ  ก็น่าจะพอ

เวลาจะทำอะไรก็ขอกุมารทองให้เราทำได้สำเร็จ เหมือนเป็นอีก 1 กำลังใจ อันนั้นน่าจะดีกว่าเอาไปกันขโมย  นะครับ

ปล. แต่ที่สำคัญเหนืออื่นใด  การมีมนุษย์สัมพันธ์ที่ดีกับเพื่อนบ้าน

ก็เหมือนมีกำแพงแก้วกันขโมยแล้วครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 พ.ค. 2555, 04:22:04 โดย naklop1911 »
อันเสือครู  เสือดี  มีตบะ                       มีเดชะ   บารมี    ยามย่างกราย

พระอาจารย์ มอบให้ คุ้มครองกาย              ทุกข์ผ่อนคลาย แคล้วคลาด  สวัสดี

จาก....เสือเย็น

ออฟไลน์ ทวีศักดิ์

• ปัญจมะ
  • ศิษย์บางพระ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 15 พ.ค. 2555, 04:11:33 »
แนะนำ วัดสามง่ามนะครับ แต่สำหรับผมคิดว่าจ้างลูกจ้างเลยครับ  :016:
จงยิ้มสู้ จงอยู่อย่างยิ้มสู้กับสิ่งที่ลำบาก

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 15 พ.ค. 2555, 04:17:13 »
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะครับ   จะลองนำไปปฎิบัติตามดูครับ

ออฟไลน์ timemy15

• ตติยะ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 16 พ.ค. 2555, 01:20:40 »
คือที่บ้านผมทำอาชีพค้าขายครับ แต่บางทีของก็หายไปบ้างเหมือนโดนขโมยจากคนข้างบ้านหรือแถวๆบ้านอะไรทำนองนี้อะครับ

จึงอยากจะสอบถามพวกพี่ๆที่รู้ว่า ถ้าผมจะเช่า น้องกุมาร อะครับ จะ เช่า ที่พระอาจารย์ท่านใด หรือส่วนไหนของวัดดีอะครับ

เรียนผู้รู้แนะนำทีครับ

ผมแนะนำวัวธนู กับ หุ่นพยนต์ จะดีก่าครับ แรงกว่าด้วย

ออฟไลน์ ท่าจีน

• ปัญจมะ
  • แต่ก็ มิได้นำพา .....
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 16 พ.ค. 2555, 01:39:12 »
ด้วยความเคารพนะครับ

เรื่องแบบนี้  ควรหาระบบ ที่ล็อคให้แน่นหนากว่าเดิมดีกว่า

ถ้ามีเงินหน่อยก็ติด TV  วงจรปิด  น่าจะดีกว่านะครับ

เรื่องกุมาร ถ้าอยากจะเช่าอยู่ ก็หาเช่าได้นะครับ  แต่เป็นเพียงเครื่องยึดเหนี่ยวจิตใจ  ก็น่าจะพอ

เวลาจะทำอะไรก็ขอกุมารทองให้เราทำได้สำเร็จ เหมือนเป็นอีก 1 กำลังใจ อันนั้นน่าจะดีกว่าเอาไปกันขโมย  นะครับ

ปล. แต่ที่สำคัญเหนืออื่นใด  การมีมนุษย์สัมพันธ์ที่ดีกับเพื่อนบ้าน

ก็เหมือนมีกำแพงแก้วกันขโมยแล้วครับ

เห็นด้วยครับ
นะติตัง พญามะ นาคายะ อภินัง นาคา สาธุโนภันเต ยะมะ ยะมะ

ออฟไลน์ ployQ

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 16 พ.ค. 2555, 02:25:13 »
เขียนป้าย ข้อความ. บาป บุญ คุณ โทษ ให้เขาอ่าน คะ
ความสงบ

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 17 พ.ค. 2555, 11:14:20 »
เขียนป้าย ข้อความ. บาป บุญ คุณ โทษ ให้เขาอ่าน คะ

โจรมันไม่อ่านหรอกครับผม 55555+

ขึ้นชื่อว่าโจรต่อให้เขียน ด่ายังไง คนมันจะขโมยมันก็ขโมย  :070: