ผู้เขียน หัวข้อ: สักน้ำมันมีแบบไหนดีที่สุดคะต้องเตรียมตัวอย่างไรบ้าง  (อ่าน 2266 ครั้ง)

ออฟไลน์ kamontippoomee

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
 ช่วยตอบหน่อยนะคะอยากทราบจริง สักน้ำมันคะ

ออฟไลน์ นักรบอาทมาต

• เสือเย็น
  • อัฏฐมะ
เดี๋ยวรอให้รุ่นพี่ ผู้หญิงมาตอบ  น่าจะโดนใจกว่า...

รอหน่อยนะครับ...
อันเสือครู  เสือดี  มีตบะ                       มีเดชะ   บารมี    ยามย่างกราย

พระอาจารย์ มอบให้ คุ้มครองกาย              ทุกข์ผ่อนคลาย แคล้วคลาด  สวัสดี

จาก....เสือเย็น

ออฟไลน์ GONGKUB

• จตุตถะ
    • อีเมล
ผมว่า ให้อาจารย์ท่านเมตตาดีกว่าครับ

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ขอบคุณ แต่อยากรู้ไวๆก็ดีนะคะ555+ ขอบคุณคะ

ออฟไลน์ นักรบอาทมาต

• เสือเย็น
  • อัฏฐมะ
นั้นตอบแบบผมเองแล้วกันครับ.....

1 สักน้ำมันประการแรก...พอสักไปแล้วมองไม่เห็นเหมือนหมึก  จะสักซ้ำกี่ครั้งก็ได้...

2 อาจารย์ท่านเมตตาสักยันต์ส่วนมาก เน้นเมตตาให้ ครับ...รวมถึงโชคลาภ

3 ท่านอาจจะสักยันต์ที่คุ้มครอง อันตรายต่างๆ ไม่ว่าจะเป็นคุณไสย มนต์ดำ ให้ด้วยครับ...

เตรียมตัวและเตรียมใจ แต่งกายให้เรียบร้อย เตรียมเสื้อคุมแบบที่สามารถเปิดหลังให้อาจารย์สักได้...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 พ.ค. 2555, 05:59:48 โดย naklop1911 »

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
สักแบบน้ำมันไม่เห็นรอยสักแล้วมันเจ็บไหมคะ หรือถ้าลงหน้าท้องอะไรจะดีกว่ากันคะ อยากให้เป็นศิริมงคลต่อตัวเองด้วยคะ ทั้งเรื่องเรียน คนรอบข้าง คนรัก เมตตา อะไรประมาณนี้ละคะ ^_^

ออฟไลน์ หนุ่ม

• เวลาโกรธขึ้นมา ด๊อกเตอร์กับ ป.๔ ก็โง่พอๆ กัน (หลวงพ่อชา สุภทฺโท)
  • สัตตมะ
  • **
  • อสรพิษที่มีพิษร้ายไม่เท่ากับมิตรรักทรยศ
    • อีเมล
สักแบบน้ำมันไม่เห็นรอยสักแล้วมันเจ็บไหมคะ หรือถ้าลงหน้าท้องอะไรจะดีกว่ากันคะ อยากให้เป็นศิริมงคลต่อตัวเองด้วยคะ ทั้งเรื่องเรียน คนรอบข้าง คนรัก เมตตา อะไรประมาณนี้ละคะ ^_^
ลองค้นดูกระทู้เก่าๆสิครับ แล้วคุณจะรู้คำตอบด้วยตัวของคุณเอง
คุณจะสักตามแฟชั่นสมัยนิยม หรือคุณศรัทธาในเรื่องนี้
คงต้องถามใจดูนะครับ  สักน้ำมันหรือหมึกก็เจ็บทั้งนั้นละครับ    ขอให้โชคดีครับ 02;
อยู่กับพระอยู่กับโจร อยู่กับใจ ว่าจะใฝ่ทางโจรหรือทางพระ

ศัตรูที่ยืนประจันหน้า...ยัง... " อันตรายน้อยกว่า"

" มิตรจอมปลอม " ...ที่ยืนอยู่ข้างกายเรา !!!

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ขอบคุณคะ ^_^ ศรัทธามากกว่าคะขอบคุณที่ให้คำแนะนำคะไว้น้องสงสัยอะไรขอรบกวนถามด้วยนะคะ ^_^

ออฟไลน์ หนุ่ม

• เวลาโกรธขึ้นมา ด๊อกเตอร์กับ ป.๔ ก็โง่พอๆ กัน (หลวงพ่อชา สุภทฺโท)
  • สัตตมะ
  • **
  • อสรพิษที่มีพิษร้ายไม่เท่ากับมิตรรักทรยศ
    • อีเมล
เว็บไซต์ bp.or.th    มีสิ่งที่ดีให้กับทุกๆท่าน และตัวผมเสมอครับ

ออฟไลน์ ployQ

• อัฏฐมะ
ดิฉันแนะนำ ให้ไตร่ตรองให้นาน ๆ
ว่าใช่สิ่งที่เราเองชอบหรือไม่
1ศรัทธาหลวงพ่อเปิ่น
2จะยึดมั่นคำสอนของหลวงพ่อ
3ยึดถือข้อห้ามของผู้สัก

ส่วนยันใดนั้น ถ้าเราศรัทธา เพียงแต่บอกพุทธคุณให้อาจารย์ ท่านจะมอบสิ่งที่ดีๆให้แน่นอน
ส่วน นะหน้าทอง ลูกศิษย์วัดบางพระไม่พลาด ไปขอความเมตตา อยู่แล้ว

ขอแสดงความยินดีล่วงหน้านะคะ ขอให้สมหวัง
ความสงบ

ออฟไลน์ ployQ

• อัฏฐมะ
ถ้าจะสัก. ครั้งแรกให้พักผ่อนให้เพียงพอนอนให้อิ่ม และควรทานข้าวเช้าให้อิ่ม
เวลาสักถ้าเจ็บ ก็ให้นึกถึงว่าเราศรัทธาอยากมีสิ่งดีๆคุ้มครอง
ที่สำคัญหลังจากเป็นศิษย์วัดบางพระ ควรไปกราบหลวงพ่อเปิ่น และยึดถือข้อปฏิบัติ
พูดแต่สิ่งดีๆของวัด ครูอาจารย์
นึกออกเท่านี้คะ ขอบคุณนะคะ :050:

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ขอบคุณมากๆคะที่ให้คำตอบ แล้วจะปฎิบัติตามคะ แต่ตอนนี้ยังไม่ได้เริ่มทำอะไรเลยคะ กำลังศึกษาไว้ก่อนคะ ขอบคุณมากๆคะ

ออฟไลน์ babybirth

• เบื้องหลังมหาบุรุษ คือ อิสตรี
  • ปัญจมะ
ทุกอย่างอยู่ที่เราเชื่อมั่นและศรัทธาค่ะ  :001: