ผู้เขียน หัวข้อ: ผมเคยสักกับอาจารย์ท่านอื่นมาแล้ว แต่อยากจะไปสักที่วัดบางพระ จะเป็นอะไรไหมครับ  (อ่าน 1390 ครั้ง)

ออฟไลน์ toplovebeer

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
พอดี เคยสักเมื่อสมัยยังวัยรุ่นครับ  แต่ที่สักกับอาจารย์นั้น ท่านเป็นฆราวาสครับ

ผมจึงอยากสักกับอาจารย์ที่เป็นพระครับ  จะเป็นอะไรหรือปล่าวครับ

แล้วถ้าสักได้ต้องเตรียมอะไรไปบ้างครับ  ขอบคุณสำหรับคำตอบล่วงหน้านะครับ

ออฟไลน์ นักรบอาทมาต

• เสือเย็น
  • อัฏฐมะ
สักได้ครับ...ไม่มีข้อห้ามไว้ครับ...

พระอาจารย์ท่านจะดูเอง...ว่าท่านจะเมตตาสัก อะไรให้เพิ่มบ้าง...ครับ

ไม่ต้องเอาอะไรมาครับ..มาซื้อที่วัดได้เลยครับ...

ถ้าเป็นหน้ากุฎิ พระอาจารย์อภิญญา จะมีจำหน่าิยดอกไม้ธูปเทียนและบุหรี่  ครับ ราคา 75 บาท

ใส่เงินค่าครูในพานครูอีก 25 บาท  ครับ

เท่านี้ก็ไปขอรับความเมตตาจากพระอาจารย์ได้แแล้วครับ...

มีอาจารย์ท่านไหนที่สักบ้างแนะนำให้ค้นหากระทู้เก่าๆ ดูนะครับ..

พยายามศึกษาเพิ่มเติมครับ...อย่าให้พวกนักวิชาการมาดูถูก..ว่าเราคนไทยอ่านหนังสือน้อย....
อันเสือครู  เสือดี  มีตบะ                       มีเดชะ   บารมี    ยามย่างกราย

พระอาจารย์ มอบให้ คุ้มครองกาย              ทุกข์ผ่อนคลาย แคล้วคลาด  สวัสดี

จาก....เสือเย็น

ออฟไลน์ toplovebeer

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ขอบคุณ สำหรับคำตอบครับ

แต่มีอีกหนึ่งคำถามครับ  การสักทุกครั้ง ต้องมี ดอกไม้ ธูปเทียน บุหรี่ ด้วยใช่ไหมครับ

จะได้เตรียมเงิน ไปถูกครับ  พอดีเผื่อสักลายครั้ง เพราะบ้านอยู่ไกล แต่ใจศรัทธาจริงๆ ครับ

ออฟไลน์ นักรบอาทมาต

• เสือเย็น
  • อัฏฐมะ
ขอบคุณ สำหรับคำตอบครับ

แต่มีอีกหนึ่งคำถามครับ  การสักทุกครั้ง ต้องมี ดอกไม้ ธูปเทียน บุหรี่ ด้วยใช่ไหมครับ

จะได้เตรียมเงิน ไปถูกครับ  พอดีเผื่อสักลายครั้ง เพราะบ้านอยู่ไกล แต่ใจศรัทธาจริงๆ ครับ

1 พานครู ต่อ 1 รอยยันต์ครับ...

แต่ถ้าไปวันเสาร์อาทิตย์คนเยอะ ไม่แนะนำให้สักหลายพาน ครับ

พระอาจารย์ท่านจะเหนื่อย  และเป็นธรรมเนียม คือสักครั้งละ 1 พานครู

แต่ถ้าไปวันธรรมดา อันนั้น ค่อยลองขอความเมตตาดู ว่าจะสักหลายพานได้หรือเปล่าครับ..

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 พ.ค. 2555, 03:49:40 โดย naklop1911 »

ออฟไลน์ shagath

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
มาวันธรรมดาครับมาแต่เช้าครับผมเดินเลยครับมีหลายกุฏิเลยครับรับลองท่านได้หลายยันต์แน่นอนครับหรือแบบนี้ก็ได้ครับมาเดินดูก่อนว่ากุฏิใหนคนน้อยก็สักก่อนกุฏิใหนคนมากก็สักยันต์ทีหลังอย่างนี้แหละครับ เดินและถามศิษย์ท่านอื่นๆครับถามได้แน่นอนครับรับรอง :016: :015:

ออฟไลน์ cartoon_2

• ตติยะ
    • อีเมล
สักได้ครับ ผมสักมาแล้ว 3 อาจารย์ ยังมาฝากตัวเป็นศิษย์วัดบางพระเลยครับ ซึ่งก็ได้รับเมตตาจากพระอาจารย์แป๊วครับ