ผู้เขียน หัวข้อ: ผมขอสอบถามเรื่องการสักยันต์เล็กน้อยนะครับ  (อ่าน 1397 ครั้ง)

ออฟไลน์ mlnw1123

• ตติยะ
    • อีเมล
เห็นเพื่อนผมบอกว่า ถ้าใส่พระห้อยคอแล้ว ของที่เราสักมา ของจะไม่ขึ้น ใช่ไหมครับ จริงไหมครับ
ที่เพื่อนผมบอกว่า ถ้าใส่พระห้อยคอแล้ว ของจะไม่ขึ้น หรือ ขึ้นยาก ช่วยบอกทีนะครับ :015: (สักแบบน้ำมันมานะ)พ่อแก่ครับ

ออฟไลน์ GONGKUB

• จตุตถะ
    • อีเมล
ใส่พระหรือไม่ใส่ ไม่เกี่ยวหรอกครับ จะขึ้นง่ายขึ้นยากอยู่ที่จิตและสมาธิมากกว่านะครับ (ความคิดของผมนะครับ)

ออฟไลน์ assis.aod

• สัตตมะ
  • **
  • ลูกบางพระ
ไม่น่าเกี่ยวหร็อก  ถึงเวลาเดี๋ยวก็รู้เอง
อย่าไปยึดติดกับอาการขึ้นไม่ขึ้นเลย

ออฟไลน์ cartoon_2

• ตติยะ
    • อีเมล
ผมติดตามอ่านมาหลายกระทู้ หลายท่านเป็นห่วงเรื่องขึ้นหรือไม่ขึ้น ในความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ ขึ้นหรือไม่ขึ้นไม่สำคัญหรอกครับ ขอให้มีสติระลึกถึงสิ่งที่ตนได้รับมาและติดอยู่กับตัวเรา รักษาให้ได้ ถึงเวลาจวนตัวดราจะเห็นเองครับ จิตที่ถูกฝึกจนเข้มแข็งแล้ว ย่อมสามารถควบคุมได้ง่ายกว่า การดูจิต จิตเห็นจิต ย่อมทำให้เรารู้ทัน เมื่อจิตรู้ทัน เราก็ควบคุมได้ง่ายแล้วครับ

ออฟไลน์ singhanart

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
อาจจะ ขึ้นอยู่กับ แต่ละบุคคล ครับ

3 มีนา ที่ผ่านมา ผมขึ้นจนค้าง ลงไม่ได้ จนมีรุ่นพี่ๆที่เขารู้วิธีเข้ามาช่วย (ผมห้อยพระอยู่ห้าองค์)

ของขึ้น ไม่ใช่คำตอบว่าเราเหนือกว่าใครๆ (เหนือฟ้ายังมีฟ้า)

บางทีเราสักทั้งตัว แต่คนอื่นเขาก็สักเต็มตัวได้เหมือนกัน หากเขามีศีลครบและฝึกวิชาอาคมด้วยละ

เหล็ก เหล็กน้ำพี้ เหล็กไหล คุณว่าอะไรแข็งกว่ากัน (จริงๆแล้วอยู่ที่จิตใจของเราเป็นสำคัญครับ)

ทำแต่ความดี กตัญญู รู้หน้าที่ มีเมตตา
[shake]}สิงห์ลายเสือ{[/shake]

หากภารกิจดั่งภูผา มรณาข้าเพียงขนนก