ผู้เขียน หัวข้อ: ใครเคยของขึ้น ที่ไม่ใช่วันไหว้ครูบ้างครับ...  (อ่าน 1684 ครั้ง)

ออฟไลน์ นักรบอาทมาต

• เสือเย็น
  • อัฏฐมะ
ขออนุญาติสอบถามนะครับ....

ใครเคยของขึ้น ที่ไม่ใช่วันไหว้ครูบ้างครับ...

คือล่าสุดผมไปตัดผม  พอช่างเดินมาตัดทางด้านซ้ายมือของผมครั้งแรก  ก็รู้สึกแปลกๆ

พอครั้งที่ 2 เกือบขึ้น...แต่ผมพยายามกดใจเอาไว้...พยายามเรียกสติเอาไว้เกือบไม่อยู่

คือไม่ปล่อยไปตามธรรมชาติ...

แต่ตอนพี่เขายืนตัดตรง ด้านหน้า  ด้านหลัง  ด้านขวา ไม่รู้สึกอะไรนะครับ...

ปล. พี่คนตัดผมก็สักเหมือนกัน แต่ไม่แน่ใจว่าใช่ของวัดบางพระหรือเปล่านะครับ ไม่ได้ถาม...

...และที่แขนแกก็มีสักเสือเผ่นด้วย....

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 31 พ.ค. 2555, 01:33:49 โดย naklop1911 »
อันเสือครู  เสือดี  มีตบะ                       มีเดชะ   บารมี    ยามย่างกราย

พระอาจารย์ มอบให้ คุ้มครองกาย              ทุกข์ผ่อนคลาย แคล้วคลาด  สวัสดี

จาก....เสือเย็น

ออฟไลน์ assis.aod

• สัตตมะ
  • **
  • ลูกบางพระ
ถึงแม้จะไม่ใช่วันไหว้ครูก็มีโอกาสเกิดขึ้นได้อยู่.....

ออฟไลน์ singhanart

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
สวดมนต์  นั่งสมาธิ  รับเป่าหัว
ผมก็เคยเป็น
[shake]}สิงห์ลายเสือ{[/shake]

หากภารกิจดั่งภูผา มรณาข้าเพียงขนนก

ออฟไลน์ นักรบอาทมาต

• เสือเย็น
  • อัฏฐมะ
ขอบคุณทุกคำแนะนำครับ