ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องลงนะหน้าทองหน่อยนะคะ  (อ่าน 1123 ครั้ง)

ออฟไลน์ Sorracha

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
อยากรู้ว่าวันธรรมดารับพิธีไหมคะ พอดีว่างวันอังคาร แล้วเข้าไปที่ไหนได้ ต้องเตรียมอะไรไปบ้างคะ

ออฟไลน์ Breezeza7

• เพียงในใจ !!
  • จตุตถะ
  • ค่าของคนอยู่ที่ผลของใจ ค่าของใครอยู่ที่ใจของเขา
    • MSN Messenger - Breezeza7@hotmail.com
ตอบ: สอบถามเรื่องลงนะหน้าทองหน่อยนะคะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 06 มิ.ย. 2555, 10:36:00 »
มาถึงที่วัด แล้ว .. ก็ เข้าไปที่ กุฏิใหญ่ได้เลยครับ

บูชา ชุด ลงนะ ที่ด้านขวามือ (ชุดเล็ก ใหญ่ ตามศรัทธาเลยครับ)

และก็ เข้าหา ท่านเจ้าอาวาส ได้เลย

แต่อย่าลืม กราบสักการะ หลวงพ่อเปิ่น ก่อนนะครับ ^^

สาธุ บุญรักษา !!
ความดีไม่มีขาย

ดีพอและพอดี

ออฟไลน์ cartoon_2

• ตติยะ
    • อีเมล
ตอบ: สอบถามเรื่องลงนะหน้าทองหน่อยนะคะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 07 มิ.ย. 2555, 07:25:29 »
หรือจะไปหาพระอาจารย์ติ่งก็ได้ครับ มีสักยันต์ที่หน้าผากและลงนะหน้าทองให้ครับ