ผู้เขียน หัวข้อ: หลวงปู่มาโปรดสององค์ครับ  (อ่าน 886 ครั้ง)

ออฟไลน์ shagath

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
หลวงปู่มาโปรดสององค์ครับ
« เมื่อ: 12 มิ.ย. 2555, 03:46:26 »
เมื่อวานไปเดินเล่นซื้อกล่องใส่พระได้เจอพระหลวงพ่อเปิ่นสององค์คือรุ่นสองคล่อมเสือครับ 1องค์สภาพใช้มาแล้วเหยียบเส้นทั้งขาหน้าและหลังครับด้านหลังเหรียญสึกไปบ้างเลข 16 ยังอยู่ครับและอีกองค์คือเหรียญหลวงพ่อนั่งเสือมีพญานาคล้อมหลวงพ่อเจ็ดองค์
- ท่านใดทราบว่ารุ่นใหนบอกผมหน่อยครับคนเช่าบอกเนื้อนวะแต่ด้านหลังเหมือนจะออกเงินๆนี่แหละครับผมอยากทราบจากท่านผู้รู้หน่อยนะครับว่าเหรียญรุ่นนี้มีเนื้ออะไรบ้างครับผมเห็นอยู่ที่วัดเหมือนจะเป็นเนื้อเงินๆครับใครทราบบอกด้วยครับ
- ผมเจอเหรียญกลมหน้าหลวงพ่อเปิ่นปี 2511 ด้านหลังเป็นยันต์พุธซ้อนครับยันต์ของหลวงพ่อแน่นอนแต่ผมรู้สึกตะหงิดๆตรงหน้าหลวงพ่อท่านไม่ใช่หน้าหนุ่มปี 2511 น่าจะหน้าหนุ่มนี่ครับผมเห็นเป็นหน้าแก่ครับเหมือนเหรียญลาภอลงกรณ์ครับเลยไม่ได้เช่าบูชามาและเหมือนจะไม่มีในหนังสือที่ออกโดยวัดบางพระด้วยเลยไม่กล้าเสี่ยงครับใครรู้บอกด้วยนะครับ
รูปอาจไม่ขึ้นอีกแล้วหรือขึ้นแต่ไม่ชัดนะครับเพราะโทรศัพย์ผมกล้องถ่ายชัดแค่นี้ครับ
ผิดพลาดประการใดขอโทษขออภัยนะครับรักน้อยๆแต่ขอให้รักนานๆนะครับ
ด้วยความเคารพ
บลู

ออฟไลน์ shagath

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ตอบ: หลวงปู่มาโปรดสององค์ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 12 มิ.ย. 2555, 03:48:18 »