ผู้เขียน หัวข้อ: สวัสดีครับพี่ๆทุกท่าน ผมอยากทราบว่าหลวงพี่ติ่งท่านยังสักอยู่ไหมครับ ผมยังไม่เคยสักอยากจะสักน้ำมันอ่ะ  (อ่าน 1901 ครั้ง)

ออฟไลน์ Ittipol

• ทุติยะ
  • **
ขอความกรุณาจากพี่ๆช่วยแนะนำด้วยครับ เช่นผมต้องไปวันไหน เวลากี่โมง
ผิดพลาดประการใดขออภัยด้วยครับ

ออฟไลน์ cartoon_2

• ตติยะ
    • อีเมล
ลงนะหน้าทองและสาลิกาลิ้นทองอย่างเดียว ถ้าสักจะมีศิษย์ฆราวาสมาสักให้ พระอาจารย์ติ่งเป็นผู้เป่าครับ

• ทุติยะ
  • **
แล้วมีพระอาจารย์ท่านไหนที่สักบ้างอะครับ

• ตติยะ
    • อีเมล
พระอาจารย์ญา พระอาจารย์แป๋ว พระมหาสมชาย พระอาจารย์ต้อย จำได้เท่านี้ครับ

• ทุติยะ
  • **
ขอความกรุณาอีกเรื่องนะครับ ถ้าผมสักน้ำมันต้องสักยันต์ครูก่อนหรือไม่ครับ

• ตติยะ
    • อีเมล
ไม่จำเป็นครับ พระอาจารย์จะถามหน้าที่การงาน และจะเมตตาให้ตรงกับงานครับ ผมคุมคนงานเป็นร้อย ท่านพระอาจารย์แป๊ว เมตตาหัวใจเสือให้ผม 2 ยันต์ กลับมาทำงาน มันเป็นบารมีมากครับ ลูกน้องเกรงใจทุกคน หน้ามือเป็นหลังมือครับ

• ทุติยะ
  • **
ขอบคุณมากครับพี่ที่ให้คำแนะนำ ผมยังเรียนอยู่อะครับกำลังจะจบ อยากได้ยันต์พวกแคล้วคลาด เมตตาอะครับ ผมว่าพรุ่งนี้จะไปถึงวัดประมาณบ่ายไม่รู้คนจะเยอะไหมอะครับ

• ตติยะ
    • อีเมล
วันธรรมดาคนไม่เยอะครับ พระอาจารย์ฉันเพลเสร็จ เริ่มสักอีกทีก็ช่วงบ่าย นั่งรออย่างใจสงบ เป็นสมาธิ ไม่กังวล ไม่รีบเร่ง จะช่วยให้พุทธคุณเข็มขลัง อิ่งยันต์ทางเมตตายิ่งสงบยิ่งดีครับ

• ทุติยะ
  • **
วันนี้ผมได้ไปสักมาแล้วครับพี่ๆ สักกับหลวงพี่ญาครับ วันนี้คนไม่เยอะผมเลยได้ยก2พานครับ ผมยังไม่ทราบเลยว่าหลวงพี่เมตตายันต์อะไรให้

ออฟไลน์ KsT-YNV

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ขอความกรุณาอีกเรื่องนะครับ ถ้าผมสักน้ำมันต้องสักยันต์ครูก่อนหรือไม่ครับ
ใช่ครับ พระอาจารย์ท่านก็น่าจะขึ้นยันต์ครูให้ก่อนแหละครับ
บางสิ่งอาจไม่เห็นด้วยตา แต่รับรู้ด้วยความรู้สึก
"

• ทุติยะ
  • **
ขอความกรุณาจากพี่ๆอีกนิดนะครับ คือผมทราบละครับว่าพระอาจารย์ท่านเมตตายันต์8ทิศให้ตรงกลางหลัง แล้วตรงต้นคอคือยันต์อะไรหรอครับ ดูไม่ออกจริงๆครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 มิ.ย. 2555, 12:11:54 โดย Ittipol »

ออฟไลน์ ท่าจีน

• ปัญจมะ
  • แต่ก็ มิได้นำพา .....
นะติตัง พญามะ นาคายะ อภินัง นาคา สาธุโนภันเต ยะมะ ยะมะ

• ทุติยะ
  • **
เดี๋ยวพรุ่งนี้จะถ่ายให้ดูนะครับ ผมสักน้ำมันมาดูไม่ออกจริงๆครับ ให้เพื่อนดูให้ก็ไมทราบ เลยอยากถามพี่ๆว่าน่าจะเป็นยันต์อะไร เพื่อนผมบอกน่าจะเป็น9ยอด แต่ผมส่องกระจกดูว่าไม่น่าจะใช่