ผู้เขียน หัวข้อ: สมาชิกใหม่อยากถามครับ..อาจารย์  (อ่าน 1601 ครั้ง)

ออฟไลน์ worn.cr

• ทุติยะ
  • **
สมาชิกใหม่อยากถามครับ..อาจารย์..
คือผมอยู่ต่างจังหวัด ภาคเหนือ จะมากทม. เย็น20/6/55.
และจะมาสักยันต์ที่วัด สักอะไรก็ได้ที่เกี่ยวกับค้าขาย ขนาดใหญ่เท่าแผ่นหลัง
อยากทราบว่าใช้เวลานานไหมครับ พรุ่งนี้มีคิวว่างหรือเปล่า ค่าใช้จ่ายเท่าไหร่ครับ.
(ต้องขอขอบคุณเว็บมาร์สเตอร์  ) :077:

ออฟไลน์ cartoon_2

• ตติยะ
    • อีเมล
ตอบ: สมาชิกใหม่อยากถามครับ..อาจารย์
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 20 มิ.ย. 2555, 12:06:30 »
สมาชิกใหม่อยากถามครับ..อาจารย์..
คือผมอยู่ต่างจังหวัด ภาคเหนือ จะมากทม. เย็น20/6/55.
และจะมาสักยันต์ที่วัด สักอะไรก็ได้ที่เกี่ยวกับค้าขาย ขนาดใหญ่เท่าแผ่นหลัง
อยากทราบว่าใช้เวลานานไหมครับ พรุ่งนี้มีคิวว่างหรือเปล่า ค่าใช้จ่ายเท่าไหร่ครับ.
(ต้องขอขอบคุณเว็บมาร์สเตอร์  ) :077:
ยันต์ค้าขายมีหลายยันต์ ไม่ว่าจะเป็นยันนะมหาละลวย สาลิกา ทั้งนี้พระอาจารย์จะเป็นผู้เมตตาให้ครับ ขนาดเท่าแผ่นหลังผมว่า คงต้องใช้เวลาสะสมครับ คงไม่ได้ในวันเดียวครับ ใช้เวลานานมั้ย ต้องมาต่อคิว เคยรอเกือบ5-6 ชม. ครับ บางวันไปเช้าก็ได้คิว 1 เลยครับ ค่าบูชาครู 25 บาทต่อ 1 พาน ต้องไปซื้อพานที่หน้ากุฎิครับ

• ทุติยะ
  • **
ตอบ: สมาชิกใหม่อยากถามครับ..อาจารย์
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 20 มิ.ย. 2555, 12:53:45 »
ยันต์ค้าขายมีหลายยันต์ ไม่ว่าจะเป็นยันนะมหาละลวย สาลิกา ทั้งนี้พระอาจารย์จะเป็นผู้เมตตาให้ครับ ขนาดเท่าแผ่นหลังผมว่า คงต้องใช้เวลาสะสมครับ คงไม่ได้ในวันเดียวครับ ใช้เวลานานมั้ย ต้องมาต่อคิว เคยรอเกือบ5-6 ชม. ครับ บางวันไปเช้าก็ได้คิว 1 เลยครับ ค่าบูชาครู 25 บาทต่อ 1 พาน ต้องไปซื้อพานที่หน้ากุฎิครับ
................ขอบคุณท่านมากครับ........ :090: :054:

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 20 มิ.ย. 2555, 01:37:04 »
อาจารย์ครับ 3 รายการ สัก ชักครึ่งวันทันไม่ครับ
แบบว่า ประมาณนี้  ยันต์เก้ายอด ยันต์ 8 ทิตย์ และเสือเผ่น..
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 มิ.ย. 2555, 01:37:52 โดย worn.cr »

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 20 มิ.ย. 2555, 01:38:20 »
อาจารย์ครับ 3 รายการ สัก ชักครึ่งวันทันไม่ครับ
แบบว่า ประมาณนี้  ยันต์เก้ายอด ยันต์ 8 ทิตย์ และเสือเผ่น..

ออฟไลน์ bon.f11

• สัตตมะ
  • **
  • bon.f11
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 20 มิ.ย. 2555, 02:36:10 »
ผมขอแนะนำว่าถ้าท่านจะสักท่านไม่ควรยกพานเกินสองครั้งครับ
เพราะท่านต้องเห็นใจคนอื่นๆที่รอสักอยู่ด้วยครับ
เมื่อท่านมีความศรัทธาในบารมีของหลวงพ่อเปิ่นก็ควรไปกราบสังขารของท่านที่
กุฏิด้วยครับ..ซึ่งที่นั่นมีวัตถุมงคลมากมายที่ท่านอยากจะได้ตามที่ท่านต้องการครับ

ออฟไลน์ cartoon_2

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 20 มิ.ย. 2555, 04:43:24 »
ไปถึงนะครับ ยก 1 พานต่อ 1 ยันต์ ที่เหลือขึ้นอยู่กับความเมตตาของพระอาจารย์ครับ ผมเองเคยได้รับเมตตาจากอาจารย์แป๊วมากเลยทีเดียวครับ เราทำตามระเบียบที่วัดกำหนด ที่เหลือเป็นเมตตาของพระอาจารย์ ขอให้ศรัทธาเพียงยันต์เดียวของวัดบางพระก็เข็มขลังที่สุดแล้วครับ ขอให้ได้รับเมตตาครับ

ออฟไลน์ Breezeza7

• เพียงในใจ !!
  • จตุตถะ
  • ค่าของคนอยู่ที่ผลของใจ ค่าของใครอยู่ที่ใจของเขา
    • MSN Messenger - Breezeza7@hotmail.com
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 20 มิ.ย. 2555, 11:41:09 »
ถ้ายัง ไม่ มี ยันต์ครู ... คุณก็อาจจะได้รับยันต์ครู ก่อน
เพราะ ยันต์ครู เป็น ยันต์หลัก ครอบคลุม หมดเลยครับ !!

และแนะนำ ให้ไป ที่ กุฎิใหญ่ ลงนะหน้าทอง ชุด ใหญ่ ไปเลยครับ

คิดดี ทำดี ... สิ่งดีดี ก็จะมาบังเกิดแก่คุณเอง ครับ ^^

ยันต์จะใหญ่ หรือ จะเยอะ ไม่สำคัญ ถ้าคุณ เข้าใจ ใน ความหมาย

ยันต์ จะส่งผล แก่คุณเองครับ

ขอบารมีัหลวงพ่อคุ้มครองครับ ^^ สาธุ !!
ความดีไม่มีขาย

ดีพอและพอดี

ออฟไลน์ singhanart

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 21 มิ.ย. 2555, 10:51:40 »

หมึก ต้องทำตามขั้นตอนปกติ

น้ำมัน หลังจากได้ยันต์ครูแล้ว ก่อนสักก็ลองเอ่ยกับพระอาจารย์ว่าเราเป็นคนค้าขาย

ที่เหลือพระอาจารย์ท่านจะจัดให้จนเหมาะสม... ครับ
[shake]}สิงห์ลายเสือ{[/shake]

หากภารกิจดั่งภูผา มรณาข้าเพียงขนนก

ออฟไลน์ KsT-YNV

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 21 มิ.ย. 2555, 04:30:55 »
หลายคำตอบ ผมตอบไม่ถูกเลย ตามพี่ๆด้านบนนั่นแหละครับ บูชาวัตถุมงคลก็ดีนะครับ เมตตา ค้าขาย ดีนักแล  :002: :002: :002:
บางสิ่งอาจไม่เห็นด้วยตา แต่รับรู้ด้วยความรู้สึก
"