ผู้เขียน หัวข้อ: สักน้ำมันค่ะ  (อ่าน 1144 ครั้ง)

ออฟไลน์ babygrac3

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
สักน้ำมันค่ะ
« เมื่อ: 25 มิ.ย. 2555, 11:49:39 »
คืออยากทราบว่า ถ้าเป็นผู้หญิง มีศิษย์ที่เป็นฆราวาสสักให้ใช่ไหมคะ?
แล้วยันต์พุฒซ้อน นะหน้าทองและสาลิกาลิ้นทอง ดูจะแรงเกินไปสำหรับผู้หญิงไหมคะ?
แล้วท่านอาจารย์ท่านไหนเป็นผู้สักให้หรือคะ? ค่าครูเท่าไหร่คะ?
ขอบคุณทุกท่านสำหรับข้อมูลนะคะ บังเอิญพี่ชายเป็นศิษย์ค่ะ เลยศรัทธาในหลวงพ่อท่านและเดินตาม

ออฟไลน์ cartoon_2

• ตติยะ
    • อีเมล
ตอบ: สักน้ำมันค่ะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 26 มิ.ย. 2555, 07:47:17 »
คืออยากทราบว่า ถ้าเป็นผู้หญิง มีศิษย์ที่เป็นฆราวาสสักให้ใช่ไหมคะ?
แล้วยันต์พุฒซ้อน นะหน้าทองและสาลิกาลิ้นทอง ดูจะแรงเกินไปสำหรับผู้หญิงไหมคะ?
แล้วท่านอาจารย์ท่านไหนเป็นผู้สักให้หรือคะ? ค่าครูเท่าไหร่คะ?
ขอบคุณทุกท่านสำหรับข้อมูลนะคะ บังเอิญพี่ชายเป็นศิษย์ค่ะ เลยศรัทธาในหลวงพ่อท่านและเดินตาม
เรื่องการสักโดยพระอาจารย์หรือศิษย์ฆราวาส ให้ไปที่วัดหรือศิษย์วสอบถามที่วัดครับ หรือไปตามที่สัก จุดใดมีผู้หญิงรอสัก ก็ไปต่อคิวที่นั่นเลยครับ จะเขียนตอบในนี้จะเป็นดาบสองคม เป็นภัยต่อพระอาจารย์ดังที่เคยเกิดขึ้นมาแล้ว
ไม่มยันต์ใดแรงเกินไปสำหรับผู้หญิงหรอกครับ ทั้งหมดขึ้นอยู่กับศรัทธา ความเชื่อมั่นในครูบาอาจารย์ การถือปฏิบัติ ล้วนเป็นสิ่งสำคัญ ทำไม่ได้ก็ได้แค่รอยสักไป ได้ความเจ็บปวดไปครับ

ออฟไลน์ assis.aod

• สัตตมะ
  • **
  • ลูกบางพระ
ตอบ: สักน้ำมันค่ะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 26 มิ.ย. 2555, 09:15:45 »
เรื่องการสักโดยพระอาจารย์หรือศิษย์ฆราวาส ให้ไปที่วัดหรือศิษย์วสอบถามที่วัดครับ หรือไปตามที่สัก จุดใดมีผู้หญิงรอสัก ก็ไปต่อคิวที่นั่นเลยครับ จะเขียนตอบในนี้จะเป็นดาบสองคม เป็นภัยต่อพระอาจารย์ดังที่เคยเกิดขึ้นมาแล้ว
ตอบได้ถูกใจเลยทีเดียวครับ

จริงๆพี่ชายเป็นศิษย์ก็น่าจะไปเรียนรู้กับพีชายนะครับ ดูเอาว่าลูกศิษย์คนอื่นๆหรือคนที่เคยมาก่อนเขาทำอะไรกันยังไง