ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องท่านท้าวเวสสุวรรณกับรักยมหน่อยครับ  (อ่าน 8058 ครั้ง)

ออฟไลน์ Nick_Samchuk

• ตติยะ
    • อีเมล
เห็นหลายคนบอกว่า พวก กุมาร รักยม กลัวท่านท้านวเวสสุวรรณจริงหรือเปล่าครับ ถ้าเราเลี้ยงเขาแล้วเขาจะไม่อยู่ในห้อง(ถ้ามีพวกรูปหล่อ หรือ ยันต์ท่านท้าวเวสสุวรรณอยู่หน้าห้อง) เนื่องจากวัดแถวบ้านผมมีงานไหว้ครูท่านท้าวเวสสุวรรณ(วัดนี้ผมบวชเมื่อตอนปิดเทอมครับ) ผมจึงอยากเข้าไปร่วมพิธี แล้วถ้ามีการครอบเศียร และถ้าผมได้ไปครอบมาด้วย จะทำให้รักยมกลัวหรือเปล่าครับ โดยปกติน้องทั้ง2คนยังไม่เคยมาเข้าฝันให้เห็นครับ                                                   

ผิดถูกประการใด ขออภัยไว้ ณ ที่นี้ด้วยครับ
ขอบารมีหลวงพ่อเปิ่น คุ้มครองทุกๆท่าน

ออฟไลน์ นักรบอาทมาต

• เสือเย็น
  • อัฏฐมะ
กุมาร และ รักยม  ที่มีการสร้าง จะเป็นการอันเชิญ จิต เด็กที่เป็นเทพฯ ครับ

ประกอบอาคม เรียกอาการ 32 ให้มีตัวตน

เพราะฉะนั้นแล้ว จะอยู่เหนือวิญาณทั่วไปที่เร่ร่อน  ที่อยู่ภายใต้การดูแลของ ท้าวเวสสุวรรณ

แต่มีกุมาร บางประเภทที่สร้างขึ้นจากผงกระดูกเด็ก อันนั้นจะเป็นแบบที่ท่านคิด

เขาอาจกลัวสิ่งศักดิ์สิทธิ์  แต่ว่าเวลากุมารที่ว่าจะดูแลท่าน  

ก็ไม่ถึงขนาดจะต้องมาขี่คอท่านนี้ครับ  เขาก็ยังอยู่ดูแลท่านใกล้ๆได้

แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น ทำอะไรก็ทำไปเถอะครับ  ที่เป็นศิริมงคลอย่าคิดมาก

อย่างไรก็แล้วแต่ถ้าเราทำดี "คนดีผีคุ้ม" อันนี้เรื่องจริงเคยเจอมาแล้วครับ

ไม่ได้เป็นคำพูดแบบลอยๆ  จงมีความเชื่อมั่น และจะมีสุขสวัสดิ์
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 มิ.ย. 2555, 06:41:54 โดย naklop1911 »
อันเสือครู  เสือดี  มีตบะ                       มีเดชะ   บารมี    ยามย่างกราย

พระอาจารย์ มอบให้ คุ้มครองกาย              ทุกข์ผ่อนคลาย แคล้วคลาด  สวัสดี

จาก....เสือเย็น

• เสือเย็น
  • อัฏฐมะ
ปล. แต่มีข้อนึงอยากเตือน พวกที่อยากเลี้ยงของพวกนี้นะครับ....ระวัง!

เพราะเดี๋ยวนี้มีการสร้างกันเยอะมาก บางที่ก็ทำถูกต้อง  บางที่ก็ทำไม่ถูกต้อง

ถ้าเจอพวกที่ทำไม่ถูกต้อง  กุมารที่เป็นรูปปั้นแบบบูชานั้นๆ ก็จะเป็นเพียงแค่ปูนปั้น  ไม่มีตัวตน  เราเอาเข้ามาบ้าน

ถ้าบ้านนั้นไม่มีศาล หรือไม่มีเจ้าที่  เรานำมากราบไหว้ ให้อาหาร

วิญญาณสัมภเวสี จะเข้ามาอยู่แทน  ที่นี้หล่ะยุ่งเลย...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 มิ.ย. 2555, 08:58:24 โดย naklop1911 »

ออฟไลน์ Nick_Samchuk

• ตติยะ
    • อีเมล
ขอบคุณ คุณ naklop ครับ พอดีว่าเสาร์ อาทิตย์นี้ ผมจะกลับบ้านครับ เพื่อนผมแนะนำว่าให้ไปหาพระท่านแล้วบอกท่านว่า ผมเอาน้องมาฝากตัวเป็นลูกศิษย์ครับ ไม่ทร่บว่าถ้าผมให้ท่านดูจิตน้อง จะสมควรหรือไม่ครับ ผมไม่ได้ต้องการลองของพระที่ได้ปลุกเสกมาตั้งแต่แรก ผมแค่อยากทราบว่า รักยม ของผมนั้นมีจิตอยู่จริงหรือไม่ครับ ถ้าไม่มีจิตกลัวจะเป็นอย่างที่คุณ naklop ได้ตอบไว้ครับ ^^

ออฟไลน์ Breezeza7

• เพียงในใจ !!
  • จตุตถะ
  • ค่าของคนอยู่ที่ผลของใจ ค่าของใครอยู่ที่ใจของเขา
    • MSN Messenger - Breezeza7@hotmail.com
ตามประสบการณ์ของผมนะครับ

ผมเลี้ยงกุมารและรักยม จาก ที่วัด และมี กุมารจากที่อื่นด้วย

ของผมเป็นผู้เลี้ยงจะไม่ค่อยได้พบเจอน้อง ๆ เค้าเท่า่ไรนัก
แต่คนในบ้านจะรู้สึกได้ ว่ามีเด็กมาเล่นกันโครมคราม

แต่ถ้าก่อนนอน ผมจะพูดว่า .. ลูกป๊า ทุกองคฺ์ (เลี้ยงเยอะพอสมควร) ดูแลบ้านกันด้วยนะลูก ๆ จะเล่นอะไรก็เล่นแต่อย่าเสียงดังนะ
เค้าก็ดูแลกันอย่างดีครับ

และตัวผมได้ความเมตตาจากอาจารย์ได้ยันต์ท้า่วเวสสุวรรณมา ก็ยังรู้สึกได้ว่า น้อง ๆ ก็ยังอยู่ปกติครับ
แต่อย่างที่ท่าน Naklop1911 ได้กล่าวไว้  ถ้าแบบมีตัวตนจริง ๆ คุณจะรู้สึกได้
แต่ถ้าไปเซ่นไหว้ ตุ๊กตาเปล่า ๆ เดวจะมี สัมภเวสี เข้ามาอาศัยในหุ่นจริง ๆ

มีวิธี ตรวจสอบได้่ครับ (แต่แอบแรงนิด)
นำรักยม หรือ กุมารไว้ในมือ .. แล้ว นั่งสมาธิ .. ถ้ามีตนจริง ๆ คุณจะรู้สึกได้ว่า มีเด็กอยู่รอบ ๆ ตัวคุณ วิ่งเล่นกันสนุกสนานเลยละ :001:
ลองดูครับ !!
ความดีไม่มีขาย

ดีพอและพอดี

• เสือเย็น
  • อัฏฐมะ
ผมมีเลี้ยงอยู่เหมือนกันครับ....เป็นแบบบูชาของ  หลวงพ่อเต๋ คงทอง เหี้ยนสุดๆ

ใครมีน่าจะทราบดี  แต่พี่กุมารเขาเรียบร้อย บอกอะไรเขาก็เชื่อ ขออะไรก็ได้  

ส่วนเป็นองค์ แบบห้อยคอก็มี หลายอาจารย์ ส่วนมากจะแบบกุมารฯเทพ  คือเชิญดวงจิตเด็กที่เป็นเทพฯ

แต่ไม่้เหี้ยนเท่าของหลวงพ่อเต๋ ครับเพราะมีตัวตน สัมผัสได้ สะกิดเราได้เลย...

ปล. เป็นความเชื่อส่วนบุคคล โปรดใช้วิจารณญาณ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 มิ.ย. 2555, 09:04:59 โดย naklop1911 »

ออฟไลน์ Breezeza7

• เพียงในใจ !!
  • จตุตถะ
  • ค่าของคนอยู่ที่ผลของใจ ค่าของใครอยู่ที่ใจของเขา
    • MSN Messenger - Breezeza7@hotmail.com
คุณ Naklop1911  ครับ จากวัดบางพระ ไป วัดสามง่าม ไกลมะครับ

เดินทางยังไง แนะนำทีครับ !!

• เสือเย็น
  • อัฏฐมะ
คุณ Naklop1911  ครับ จากวัดบางพระ ไป วัดสามง่าม ไกลมะครับ

เดินทางยังไง แนะนำทีครับ !!

จริงๆ ก็ไม่ไกลมากครับ ถ้ามีรถส่วนตัว...

ส่วนเส้นทางก็จะมีป้าย บอกตลอดครับ...

ผมก็บอกไม่ค่อยถูกเหมือนกันครับ...

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 มิ.ย. 2555, 10:57:45 โดย naklop1911 »

ออฟไลน์ rapeet3

• จตุตถะ
รถส่วนตัวนะครับ
ขับรถออกหน้าวัดเลี้ยวซ้ายไปถึงสี่แยกไฟแดง ขับเลี้ยวขวาไปเลื่อยๆประมาณ 20 ก.ม  มุ่งหน้า อ.ดอนตูม แต่ระมัดระวังหน่อยครับรถบรรทุกเยอะ
พอถึงสามแยกใหญ่ ก็ตรงไปอีกนิด ก็ถึงวัดครับ  ถ้ากลัวหลงแวะข้างทางถามร้านค้าครับ เขาใจดีบอกทางตลอดครับ
 ( ผมกลัวหลงจอดถามตลอดเลย  :008: )

• เสือเย็น
  • อัฏฐมะ
เรื่องรักยม

มีเรื่องแปลก จะเล่าให้ฟังครับ...

ตอนเด็กๆ ผมเกิดมาจำความได้ ก็จะรู้ว่า ที่บ้านมีรักยมคู่หนึ่ง อยู่ในขวดมีน้ำมัน

วางอยู่บนหิ้งพระ วางที่ขอบหิ้งมองเห็นได้

อายุการสร้างจนถึงวันนี้  น่าจะราว 50 ปี

เวลาพ่อหรือแม่เอาของมาถวาย  รักยมจะหันหน้าชนกัน

แต่พอเวลาปกติ รักยมจะหันหลังชนกัน  ก็เป็นเรื่องที่แปลก

แต่ผมเองก็ไม่เคยเจอ  มีแต่พี่สาว  ที่เขาเคยเห็นเด็ก วิ่งหายเข้าไปในเสาบ้าน

ทุกวันนี้ก็ยังอยู่ที่บ้านพ่อแม่ผม  ยังไม่ได้เอามาบ้านผม

ปล. แต่เห็นคุณยายเคยพูดไว้ว่า ถ้ารักยมคู่นั้น มีอายุถึง 20 ปี นับจากการสร้างก็คืออายุครบบวช

รักยมคู่นั้นก็จะไม่มีตัวตนอีกต่อไป....
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29 มิ.ย. 2555, 06:25:50 โดย naklop1911 »

ออฟไลน์ CHARATORN

• ตติยะ
    • อีเมล
ขอบคุณสำหรับความรู้ครับ