ผู้เขียน หัวข้อ: การลงนะหน้าทอง หลังจากลงนะแล้วต้องปฏิบัติตัวอย่างไร มีข้อห้ามอะไรบ้างคะ  (อ่าน 14237 ครั้ง)

ออฟไลน์ phoenix2130

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
พอดีสนใจอยากจะไปลงนะหน้าทองค่ะ แต่ขอถามข้อมูลนิดนึง  :086: อยากทราบว่า

1. การลงนะหน้าทอง หลังจากลงนะแล้วต้องปฏิบัติตัวอย่างไร มีข้อห้ามอะไรบ้างคะ
2. ลงนะหน้าทอง กับลงนะสาริกาลิ้นทอง แตกต่างกันยังไงคะ การปฏิบัติหลังลงนะต่างกันมั๊ยคะ
3. วัดบางพระ สามารถเข้าไปลงนะหน้าทอง ได้วันไหนบ้างคะ พอดีสะดวกวันเสาร์ - อาทิตย์ แล้วเปิดตั้งแต่กี่โมงถึงกี่โมง คะ
4. ดิฉันทำธุรกิจ ที่ต้องเจรจา ค้าขาย ควรลงนะอย่างไรคะ

รบกวนผู้รู้ช่วยตอบด้วยนะคะ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 ก.ค. 2555, 07:45:18 โดย phoenix2130 »

ออฟไลน์ ท่าจีน

• ปัญจมะ
  • แต่ก็ มิได้นำพา .....
ลองศึกษากระทู้เก่าๆดูนะครับ
นะติตัง พญามะ นาคายะ อภินัง นาคา สาธุโนภันเต ยะมะ ยะมะ

ออฟไลน์ cartoon_2

• ตติยะ
    • อีเมล
พอดีสนใจอยากจะไปลงนะหน้าทองค่ะ แต่ขอถามข้อมูลนิดนึง  :086: อยากทราบว่า

1. การลงนะหน้าทอง หลังจากลงนะแล้วต้องปฏิบัติตัวอย่างไร มีข้อห้ามอะไรบ้างคะ
2. ลงนะหน้าทอง กับลงนะสาริกาลิ้นทอง แตกต่างกันยังไงคะ การปฏิบัติหลังลงนะต่างกันมั๊ยคะ
3. วัดบางพระ สามารถเข้าไปลงนะหน้าทอง ได้วันไหนบ้างคะ พอดีสะดวกวันเสาร์ - อาทิตย์ แล้วเปิดตั้งแต่กี่โมงถึงกี่โมง คะ
4. ดิฉันทำธุรกิจ ที่ต้องเจรจา ค้าขาย ควรลงนะอย่างไรคะ

รบกวนผู้รู้ช่วยตอบด้วยนะคะ

เท่าที่ทราบนะครับ
1.ห้ามด่าพ่อแม่ตนและคนอื่น
2.ห้ามบ้วนน้ำลายลงในถังขยะหรือชักโครก
3.ให้ถือศีล 5
4.ไม่กินมะเฟืองกับน้ำเต้า กรณีที่ไปสักนะหน้าทองกับพระอาจารย์ติ่ง

ลงนะหน้าทองลงที่หน้า กับสาลิกา ลงที่ลิ้น ครับ

ไปได้ครับทั้งเสาร์และอาทิตย์ แต่คนจะเยอะมากๆๆ ถ้าไปวันธรรมดาได้จะได้ไม่รอนานและสามารถลงชุดใหญ่ได้ด้วยครับ ผมไป 9 โมงเช้าก็ลงได้แล้วครับ

ไปลงนะหน้าทองและลงสาลิกาได้เลยครับ เป็นเมตตาค้าขาย ของวัดบางพระ แน่จริงทั้งนั้นครับ

พยายามตอบให้เท่าที่ทราบนะครับ ท่านอื่นจะเสริมอะไรก็เชิญครับ