ผู้เขียน หัวข้อ: สวัสดีครับ :D  (อ่าน 1411 ครั้ง)

ออฟไลน์ khanomtom

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
สวัสดีครับ :D
« เมื่อ: 05 ก.ค. 2555, 09:27:21 »
สวัสดี ทุก ๆท่านครับ ก่อนอื่นขอแนะนำตัวกันก่อน ผมชื่อ กฤชกร บุญรมย์ นะครับ ชื่อเล่นชื่อ บอย อายุ 14ครับ อยุ่ม.3โรงเรียน ผดุงนารี จ.มหาสารคาม บ้านอยุ่ ท่าขอนยางครับ คือว่าผมอยาก สักแบบที่ไม่เห็นลายน่ะครับ คือผมชอบในด้านนี้ ถ้าสอบรับราชการได้ในอนาคตผมถึงจะสักลงหมึกน่ะครับ คือผมอยากสักแบบ ไม่ให้เห็นลายเค้าเรียกสักน้ำมันรึป่าวครับ คืออยากสักลาย ขนมต้ม เพราะความชอบและความเคารพนับถือน่ะครับ อยากทราบว่า ในจังหวัด มหาสารคาม มีอาจารย์แถวไหนบ้างครับ ขอไม่ไกลมากนะครับ แล้วเด็ก 14จะ15นี่สักได้รึป่าวครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ :3

ออฟไลน์ นักรบอาทมาต

• เสือเย็น
  • อัฏฐมะ
ตอบ: สวัสดีครับ :D
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 05 ก.ค. 2555, 09:44:33 »
ยินดีที่ได้รู้จักนะครับ....

อายุน้อยกว่าลูกผมปีนึงครับ....

ถ้าแนะนำในฐานะเป็นพ่อ ยังไม่แนะนำให้สัก ไม่ว่าจะสักอะไรก็ตามครับ

ถึงจะชอบมากก็ตาม  แต่ผมก็ยังมองไม่เห็นความจำเป็นครับ...

ถ้าชอบ นายขนมต้มจริงๆ ก็หาค่ายมวยไปฝึกมวยไทย อนุรักษ์ เอาไว้น่าจะดีกว่า

การสักมันมีอะไรที่ต้องศึกษาให้เยอะ  มิใช่เพียงแค่หันหลังแล้วให้พระอาจารย์สัก ก็จะถือว่าสักแล้ว

รอเรียนจบก่อนดีกว่าครับ  แล้วจะสักอะไรก็ตามสบายครับ  ช่วงนี้ก็ศึกษาโดยการอ่านก็พอ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 ก.ค. 2555, 09:48:08 โดย naklop1911 »
อันเสือครู  เสือดี  มีตบะ                       มีเดชะ   บารมี    ยามย่างกราย

พระอาจารย์ มอบให้ คุ้มครองกาย              ทุกข์ผ่อนคลาย แคล้วคลาด  สวัสดี

จาก....เสือเย็น

ออฟไลน์ Breezeza7

• เพียงในใจ !!
  • จตุตถะ
  • ค่าของคนอยู่ที่ผลของใจ ค่าของใครอยู่ที่ใจของเขา
    • MSN Messenger - Breezeza7@hotmail.com
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 05 ก.ค. 2555, 10:17:17 »

อายุน้อยกว่าลูกผมปีนึงครับ....

ถ้าแนะนำในฐานะเป็นพ่อ ยังไม่แนะนำให้สัก ไม่ว่าจะสักอะไรก็ตามครับ

ถึงจะชอบมากก็ตาม  แต่ผมก็ยังมองไม่เห็นความจำเป็นครับ...

ถ้าชอบ นายขนมต้มจริงๆ ก็หาค่ายมวยไปฝึกมวยไทย อนุรักษ์ เอาไว้น่าจะดีกว่า

การสักมันมีอะไรที่ต้องศึกษาให้เยอะ  มิใช่เพียงแค่หันหลังแล้วให้พระอาจารย์สัก ก็จะถือว่าสักแล้ว

รอเรียนจบก่อนดีกว่าครับ  แล้วจะสักอะไรก็ตามสบายครับ  ช่วงนี้ก็ศึกษาโดยการอ่านก็พอ

ตามที่พี่ด้านบนกล่าวไว้เลยครับ

ผมยังต้องรอเรียนจบเลย พอเรียนจบ ผมก็ถึงจะสักยันต์

หน้าที่ ตอนนี้ คือ ตั้งใจเรียนดีกว่าครับ ...

ถ้าสนใจมาก ๆ ให้ สวดมนต์ นั่งสมาธิ ... แล้วจะรับรุ้ได้ในสิ่งที่ต้องการ ^^

ขอบารมีหลวงพ่อ คุ้มครอง ครับ !!
ความดีไม่มีขาย

ดีพอและพอดี

ออฟไลน์ Ome

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่รู้จักคิด ชีวิตก็ไม่แตกต่าง
    • MSN Messenger - omekatan@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 06 ก.ค. 2555, 06:14:49 »
ถ้าอายุยังน้อยแนะนำให้สักน้ำมันก่อนนะ
อ.โก๋ อาศรมบารมีธรรม บ้านแสนสุข
ตำบลนาสีนวน อำเภอกันทรวิชัย จังหวัดมหาสารคาม
ท่านเก่งครับ  มีเมตตา สัมผัสด้วยตนเองแล้วจะรู้

ออฟไลน์ khanomtom

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 06 ก.ค. 2555, 07:19:21 »

ถึงจะชอบมากก็ตาม  แต่ผมก็ยังมองไม่เห็นความจำเป็นครับ...

การสักมันมีอะไรที่ต้องศึกษาให้เยอะ  มิใช่เพียงแค่หันหลังแล้วให้พระอาจารย์สัก ก็จะถือว่าสักแล้ว

รอเรียนจบก่อนดีกว่าครับ  แล้วจะสักอะไรก็ตามสบายครับ  ช่วงนี้ก็ศึกษาโดยการอ่านก็พอ

ครับผม ขอบคุณที่แนะนำครับ -/\-

ตามที่พี่ด้านบนกล่าวไว้เลยครับ

ผมยังต้องรอเรียนจบเลย พอเรียนจบ ผมก็ถึงจะสักยันต์

หน้าที่ ตอนนี้ คือ ตั้งใจเรียนดีกว่าครับ ...

ถ้าสนใจมาก ๆ ให้ สวดมนต์ นั่งสมาธิ ... แล้วจะรับรุ้ได้ในสิ่งที่ต้องการ ^^

ขอบารมีหลวงพ่อ คุ้มครอง ครับ !!
ก็ สวดมนต์นั่งสมาธิทุกวันเลยครับ

ถ้าอายุยังน้อยแนะนำให้สักน้ำมันก่อนนะ
อ.โก๋ อาศรมบารมีธรรม บ้านแสนสุข
ตำบลนาสีนวน อำเภอกันทรวิชัย จังหวัดมหาสารคาม
ท่านเก่งครับ  มีเมตตา สัมผัสด้วยตนเองแล้วจะรู้
ก็ว่าจะสักน้ำมันน่ะครับ บ้านแสนสุข โรงเรียนที่พ่อเพื่อนผมเป็น ผอ.นี่นา 5555

ออฟไลน์ นักรบอาทมาต

• เสือเย็น
  • อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 06 ก.ค. 2555, 07:44:09 »

ถึงจะชอบมากก็ตาม  แต่ผมก็ยังมองไม่เห็นความจำเป็นครับ...

การสักมันมีอะไรที่ต้องศึกษาให้เยอะ  มิใช่เพียงแค่หันหลังแล้วให้พระอาจารย์สัก ก็จะถือว่าสักแล้ว

รอเรียนจบก่อนดีกว่าครับ  แล้วจะสักอะไรก็ตามสบายครับ  ช่วงนี้ก็ศึกษาโดยการอ่านก็พอ

ถ้่าจะอธิบายข้อความนี้คร่าวๆ ก็คือ

กฎข้อห้ามต่างๆที่มี และ ศีล5 เป็นอะไรที่ถือยาก

เราต้องเจออะไรอีกมากในชีวิต ไม่ว่าจะเรื่องผู้หญิง เรื่องโกหก  เรื่องสุรา

สิ่งเหล่านี้จะมีเข้ามาหาเราตลอด

ผมกลัวว่าสักไปจะไม่มีประโยชน์ เพราะเราจะปฎิบัติตัวไม่ได้ ตามกฎ

ชีวิตบางที่ก็ต้องปล่อยมันไปตามวัย  สนุกกับมันบ้าง...

ถ้าสักตอนนี้ถึงจะสักน้ำมันก็เถอะครับ....ผมกลัวว่าจะเจ็บฟรี...

ปล. สักเต็มตัวไม่เคารพกฎข้อห้าม ก็ถูกหนามเกี่ยวตายได้

สักแค่ยันต์เดียวก็เหนียวได้ ถ้าปฎิบัติดีปฎิบัติชอบ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 ก.ค. 2555, 07:55:30 โดย naklop1911 »

ออฟไลน์ cartoon_2

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 07 ก.ค. 2555, 05:14:57 »
ลองไปรับสักยันต์แล้วลองถือปฎิบัติดูครับ