ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามหน่อครับ สักแต่ไม่ได้เป่าครอบครับ  (อ่าน 1324 ครั้ง)

ออฟไลน์ Nick_Samchuk

• ตติยะ
    • อีเมล
สอบถามครับ พอดีวันนี้ผมได้ไปสักมาที่วัดครับ(สักน้ำมันครับ) แต่หลวงพ่อสำอางค์ท่านไม่อยู่ สอบถามได้ความว่าหลวงพ่อท่านไปพิษณุโลกครับ เลยไม่ได้เป่าครอบ ตอนแรกก็ตั้งใจจะลงนะหน้าทองด้วยครับ ตอนนี้ผมสงสัยว่า ถ้าผมไปวัดอีกรอบจะขอให้หลวงพ่อท่านเป่าครอบให้จะได้ไหมครับ หรือผมต้องสักลายเดิมอีกรอบ(กว่าผมจะได้ไปอีกรอบนี่ ผมว่ารอยสักน่าจะมองไม่เห็นล้วครับ)                       ผิดถูกอย่างไรต้องขออภัยไว้ ณ ที่นี้ด้วยครับ
ขอบารมีหลวงพ่อเปิ่น คุ้มครองทุกๆท่าน

ออฟไลน์ มิ้นพระประแดง

• สุขใดก็ไม่เท่า ล้วงกระเป๋าแล้วเจอตัง
  • จตุตถะ
    • MSN Messenger - mintinlove1@hotmail.com
    • อีเมล
มันขึ้นอยุ่ที่ใจคับครอบไม่ครอบอย่างไรผมว่ามันคนละเรื่องนะคับตอนเราสักเสร้จแล้วท่านผู้ที่สักให้ก็จะเป่าให้เราแล้วนะคับ

ถูกผิดขออภัยนะคับ
[shake]ของดีมี อยู่ที่ใจ

ของขลังไว้แผ่นเนื้อหลัง

ของสูงใหญ่ใช่ใครไม่ห่างกัน

ในใจเราหลวงปู่เปิ่น 1ในใจ
[/shake]

ออฟไลน์ Nick_Samchuk

• ตติยะ
    • อีเมล
แต่พอดีผมสักกับอาจารย์ที่เป็นฆารวาสครับ แล้วพระอาจารย์ก็ไม่อยู่ด้วยครับวันนี้ เลยไม่ได้เป่าเลยครับไม่ว่าจะตอนสักเสร็จ หรือเป่าครอบนะครับ ผมเลยรู้สึกกังวลและไม่ค่อยสบายใจครับ ผมควรไปสักรอยสักเดิมอีกรอบไหมครับ

ออฟไลน์ Breezeza7

• เพียงในใจ !!
  • จตุตถะ
  • ค่าของคนอยู่ที่ผลของใจ ค่าของใครอยู่ที่ใจของเขา
    • MSN Messenger - Breezeza7@hotmail.com
พอสักเสร็จ อาจารย์่ท่านก็เป่าให้รอบนึงแล้วครับ

คราวหน้าถ้าไปวัด ก็ ไปลงนะหน้าทองพร้อมกับบอก ท่านเจ้าอาวาสว่า

สักมาครับ ... เดวก็จะได้เป่าครอบอีกทีนึงเองครับ

สาธุ !! บารมีหลวงพ่อคุ้มครองครับ ^^
ความดีไม่มีขาย

ดีพอและพอดี

ออฟไลน์ cartoon_2

• ตติยะ
    • อีเมล
ไปลงนะกับหลวงพ่อสำอางค์ ก็บอกท่านว่าสักมาครับ ท่านก็เป่าครอบให้ หรือจะไปหาพระอาจารย์ติ่งก็ได้ครับ บอกท่านว่าสักอะไรมา ท่านจะเป่าครอบให้ครับ