ผู้เขียน หัวข้อ: น้องใหม่ขอสอบถามเรื่องการสักครับ  (อ่าน 1339 ครั้ง)

ออฟไลน์ Vision_09

• ทุติยะ
  • **
ขออนุญาตสอบถามเกี่ยวกับการสักหน่อยนะครับ.
อายุเท่าไหร่ถึงจะสักน้ำมันได้หรอครับ และสามารถลงหมึกได้ตอนอายุเท่าไหร่
ขอบพระคุณสำหรับคำตอบล่วงหน้านะครับ
 :114:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 ก.ค. 2555, 09:31:47 โดย Vision_09 »

ออฟไลน์ Iann

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ตอบ: น้องใหม่ขอสอบถามเรื่องการสักครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 08 ก.ค. 2555, 12:13:32 »
แล้วแต่ตัวเราสะดวกมากกว่านะ ถ้ายังเรียนอยู่ หรือคิดจะทำงานราชการ ก็สักน้ำมันน่าจะดีกว่า

ออฟไลน์ Vision_09

• ทุติยะ
  • **
ตอบ: น้องใหม่ขอสอบถามเรื่องการสักครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 08 ก.ค. 2555, 12:40:15 »
ตัวผมจริงๆอยากลงหมึกครับ ผู้ปกครองอนุญาตให้ทำได้ ในตัวผมก็สักอยู่แล้วครับแต่เป็นพวกกราฟฟิค
อยากทราบว่าทางอาจารย์ท่านจะสักลงหมึกให้ไหม หรือลงได้แต่น้ำมัน

ออฟไลน์ cartoon_2

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 08 ก.ค. 2555, 06:18:03 »
ตามศรัทธาเราเลยครับ สักแล้ว ก็ให้ถือศีล 5 ให้ได้ ปฎิบัติตัวเป็นคนดีของสังคม พุทธคุณจะคุ้มครองครับ

ออฟไลน์ sonar

• จตุตถะ
  • มีหมาเป็นเพื่อน ดีกว่ามีเพื่อนหมาๆ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 08 ก.ค. 2555, 11:10:17 »
สักน้ำมัน 18 ครับ
หมึก 20 ครับ
เห้นที่วัดเเปะป้ายไว้ครับ
รักคุด� เเถมตุ๊ดยังเมิน

ออฟไลน์ babybirth

• เบื้องหลังมหาบุรุษ คือ อิสตรี
  • ปัญจมะ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 12 ก.ค. 2555, 01:45:33 »
ตัวผมจริงๆอยากลงหมึกครับ ผู้ปกครองอนุญาตให้ทำได้ ในตัวผมก็สักอยู่แล้วครับแต่เป็นพวกกราฟฟิค
อยากทราบว่าทางอาจารย์ท่านจะสักลงหมึกให้ไหม หรือลงได้แต่น้ำมัน

หากว่าคุณศรัทธาและเชื่อมั่นในพุทธคุณของยันต์ และครู อาจารย์ ไม่ว่าจะลงหมึกหรือน้ำมันก็สักได้ค่ะ ส่วนลายใดนั้นพระอาจารย์ท่านจะพิจารณาให้คุณเองค่ะ :001: :001: :001: