ผู้เขียน หัวข้อ: ถามผู้รู้เกี่ยวกับการผ่าตัดตรงรอยสักครับ  (อ่าน 1647 ครั้ง)

ออฟไลน์ ขันติโก

• ฉัฏฐะ
  • *
คือผมมีตุ่มเหมือนหูดตรงรอยสัก ตอนที่เห็นครั้งแรกก็ไม่ได้สนใจแต่พอนานเข้ามันก็ใหญ่ขึ้นผมก็ว่าจะไปให้หมอตรวจดู  แล้วถ้าหมอจะผ่าจะเป็นอะไรหรือเปล่า่ครับ  แล้วผมจะต้องบอกกล่าวหลวงปู่ก่อนที่จะผ่าหรือเปล่าครับ

ออฟไลน์ นักรบอาทมาต

• เสือเย็น
  • อัฏฐมะ
กรณีนี้  ถ้าเป็นผม ก็คงสวดมนต์ที่บ้าน หลังจากนั้นก็บอกกล่าวเรื่องราว ในใจ กับพระอาจารย์ที่สัก...

หลังจากนั้นก็ไปพบแพทย์  ดำเนินการเลย...พอแผลหายดีแล้ว  ก็ไปให้พระอาจารย์ท่านเดิม เติมรอยที่หายไปให้  ครับ

ปล. เป็นความคิดของผมนะครับ ผิดพลาดประการใดขออภัยมา ณ ที่นี้ครับ
อันเสือครู  เสือดี  มีตบะ                       มีเดชะ   บารมี    ยามย่างกราย

พระอาจารย์ มอบให้ คุ้มครองกาย              ทุกข์ผ่อนคลาย แคล้วคลาด  สวัสดี

จาก....เสือเย็น

ออฟไลน์ singhanart

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
การรักษาตัวไม่ใช่เรื่องผิดครับ
ให้จุดธูปบอกกล่าวท่านก่อน เพื่อเป็นกำลังใจ ก็ดีนะครับ

นะโมตัสสะ ภะคะวะโต อะระหะโต สัมมาสัมพุทธัสสะ (3 จบ)

อิติสุคคะโต อะระหังพุทโธ นะโมพุทธายะ
ฐิตคุโณ อาจาริโย จะมหาเถโร มหาลาโภ
สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม.
[shake]}สิงห์ลายเสือ{[/shake]

หากภารกิจดั่งภูผา มรณาข้าเพียงขนนก

ออฟไลน์ รันตี

• สัตตมะ
  • **
  • อยากเห็นผู้อื่นสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา อยากเป็นผู้มีสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา:ดาไลลามะ
ทำด้วยความจำเป็นไม่ต้องกังวลอะไรหรอกครับ เหมือนที่ท่านข้างบนแนะนำ

รักษาปัญหาสุขภาพเราก่อน มีโอกาสค่อยไปกราบเรียนพระอาจารย์ ให้ท่านพิจารณาให้อีกทีก็ได้  :001:

เมตตาพระอาจารย์อภิญญา คณุตฺตโม ศิษย์ขอน้อมรำลึกพระคุณไว้ ณ ที่นี้

ออฟไลน์ ขันติโก

• ฉัฏฐะ
  • *
ขอขอบคุณสำหรับทุกท่านที่ให้คำตอบและคำแนะนำครับ

ออฟไลน์ robot_thai

• จตุตถะ
  • ...คนอื่นชังเรา อย่าเขลาชังตอบ...
:048: :048: :048: หายเร็วๆ นะครับ ขอส่งกำลังใจ  :090: :090: :090: :090:
[shake]ขุนเขาแม้สูงชันก็กั้นตะวันไม่ได้[/shake]