ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบเรื่องยันต์พุฒซ้อน  (อ่าน 5083 ครั้ง)

ออฟไลน์ somo_8116

• ทุติยะ
  • **
  • เชื่อในสิ่งที่ทำ ทำในสิ่งเชื่อ
อยากทราบเรื่องยันต์พุฒซ้อน
« เมื่อ: 06 ส.ค. 2555, 02:22:01 »
อยากทราบว่ายันต์พุฒซ้อนมีพุทธคุณเด่นด้านไหน
แล้วยันต์พุฒซ้อนใช้ยันต์หรือป่าวค่ะ
😉som~oคนมีของ😉

ออฟไลน์ wuddy

• สัตตมะ
  • **
ตอบ: อยากทราบเรื่องยันต์พุฒซ้อน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 06 ส.ค. 2555, 02:26:57 »
เป็นยันต์ด้านเมตตาครับเรียกว่าเป็นยันต์ครูยันต์หนึ่ง ยันต์พุฒซ้อนเป็นยันต์ครับ ผิดถูกขออภัยนะครับ
อิ ติ เต ชะ สุ เน มะ ภู จะ นา วิ เว

ออฟไลน์ Breezeza7

• เพียงในใจ !!
  • จตุตถะ
  • ค่าของคนอยู่ที่ผลของใจ ค่าของใครอยู่ที่ใจของเขา
    • MSN Messenger - Breezeza7@hotmail.com
ตอบ: อยากทราบเรื่องยันต์พุฒซ้อน
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 06 ส.ค. 2555, 07:39:10 »
เป็นสุดยอดยันต์อีกยันต์หนึ่งของวัดบางพระครับ

เมตตามหานิยม แคล้วคลาด ครอบจักรวาลครับ

และยันต์พุฒซ้อน เป็น ยันต์ ครับผม

ขอบารมีหลวงพ่อคุ้มครอง
สาธุ สาธุ สาธุ
ความดีไม่มีขาย

ดีพอและพอดี

ออฟไลน์ pesasit

• ตั้วครับ
  • จตุตถะ
  • ทำอย่างไรได้อย่างนั้น
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 08 ส.ค. 2555, 05:56:29 »
เป็นยันต์ครูหลวงพ่อเปิ่นครับผม
จงพอใจในสิ่งที่ตนมี และภูมิใจในสิ่งที่ตนเป็น

ออฟไลน์ นักรบอาทมาต

• เสือเย็น
  • อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 08 ส.ค. 2555, 09:34:53 »
อยากทราบว่ายันต์พุฒซ้อนมีพุทธคุณเด่นด้านไหน
แล้วยันต์พุฒซ้อนใช้ยันต์หรือป่าวค่ะ

จากการที่ผมใช้ ช่องค้นหาด้านบน โดยพิมพ์คำว่า "ยันต์พุฒซ้อน"

ได้คำตอบมาถึง 4 หน้าด้วยกัน ลองดูเอาครับ

น่าจะได้คำตอบมากกว่า ที่จะให้พี่น้องมาตอบ ในกระทู้นี้อีกครับ

http://www.bp.or.th/webboard/index.php?action=search2
อันเสือครู  เสือดี  มีตบะ                       มีเดชะ   บารมี    ยามย่างกราย

พระอาจารย์ มอบให้ คุ้มครองกาย              ทุกข์ผ่อนคลาย แคล้วคลาด  สวัสดี

จาก....เสือเย็น

ออฟไลน์ chinjung

• ปัญจมะ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 09 ส.ค. 2555, 02:57:07 »
ยันต์พุตซ้อนเป็นยันต์หัวใจพระครับผม