ผู้เขียน หัวข้อ: ติ่งเสือรอมานาน พร้อมเหรียญอื่นๆด้วย  (อ่าน 3108 ครั้ง)

ออฟไลน์ บางแก้วฟ้า

• สัตตมะ
  • **
ช่วงนี้เห็นพี่น้องเราหลายๆท่าน อัญเชิญภาพเหรียญปี 25 มาให้ชมกัน
โชคดีจริงๆ เหรียญหลวงปู่ติ่งเสือปี 25 มาโปรดกะเขาบ้างเหมือนกัน
สภาพน่ารักครับ 

ต่อไปเป็นเหรียญ เสือ สิงห์ กระทิง แรด น่าจะออกประมาณปี 30

ต่อไปเป็นเหรียญที่ศิลปะงดงานอีกเหรียญ คล้ายๆรุ่นนั่งปืนไขว้ ข้างหลังเป็นยันต์ครู
เหรียญนี้ออกปี 35 ครับ แม้รมดำจะหายไปแล้ว แต่โดยรวมยังน่ารักดีครับ

• สัตตมะ
  • **
ชุดนี้ หลวงปู่มาโปรดในเวลาไล่เลี่ยกันครับ
เหรียญหล่อหน้าเสือ ปี 36

เหรียญรุ่น ร่มเย็น ปี 37 หลายสภาพ

มีโค๊ด และหมายเลขด้วย

เหรียญรุ่นร่มเย็นอีกเหมือนกัน ปี 37 เป็นเหรียญแบบนั่งพาน
หลายเนื้อหลายสภาพเลยครับ

มีโค๊ด และหมายเลขด้วย คราวนี้ผมดูแล้วหมายเลขไม่ซ้ำกัน ถ้าซ้ำกันละก็เป็นเรื่อง อิ อิ 

• สัตตมะ
  • **
ชุดต่อมาครับ เป็นเหรียญปี 36 กับ 34 ครับ  

เหรียญสรงน้ำปี 41 ครับ

หลวงปู่อยู่กับผมทุกเหรียญ ผมถ่ายเอง ภาพอาจจะชัดบ้าง ไม่ชัดบ้าง ก็ขออภัยครับ
ติชมได้เเต็มที่ครับ
ขอบคุณครับ    
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 ส.ค. 2555, 03:40:00 โดย บางแก้วฟ้า »

ออฟไลน์ shagath

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ชุดนี้ หลวงปู่มาโปรดในเวลาไล่เลี่ยกันครับ
เหรียญหล่อหน้าเสือ ปี 36

เหรียญรุ่น ร่มเย็น ปี 37 หลายสภาพ

มีโค๊ด และหมายเลขด้วย

เหรียญรุ่นร่มเย็นอีกเหมือนกัน ปี 37 เป็นเหรียญแบบนั่งพาน
หลายเนื้อหลายสภาพเลยครับ

มีโค๊ด และหมายเลขด้วย คราวนี้ผมดูแล้วหมายเลขไม่ซ้ำกัน ถ้าซ้ำกันละก็เป็นเรื่อง อิ อิ 

ปีลึกๆทั้งนั้นเลยครับขอบคุณครับที่นำมาให้ชม โดยส่วนตัวผมก็ใส่เหรียญรุ่น ร่มเย็น ปี 37 มียันต์เก้ายอดและเสือและปี 34 หลังยันต์พุตซ้อนครับสลับกันใส่ครับขายของดีมากครับสองรุ่นนี้ความเห็นส่วยตัวนะครับท่านอื่นใส่อาจไม่เป็นแบบผมนะครับ

ออฟไลน์ รันตี

• สัตตมะ
  • **
  • อยากเห็นผู้อื่นสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา อยากเป็นผู้มีสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา:ดาไลลามะ
เหรียญเสมาปี 35 นี่เป็นเหรียญในใจผมอีกเหรียญครับเพราะด้านหลังวางยันต์ครูทั้งสาม เหมือนหลังของบรรดาศิษย์ที่พระอาจารย์และอาจารย์วัดบางพระท่านเมตตาสักให้เลย

เมตตาพระอาจารย์อภิญญา คณุตฺตโม ศิษย์ขอน้อมรำลึกพระคุณไว้ ณ ที่นี้

ออฟไลน์ นักรบอาทมาต

• เสือเย็น
  • อัฏฐมะ
เหรียญเสมาปี 35 นี่เป็นเหรียญในใจผมอีกเหรียญครับเพราะด้านหลังวางยันต์ครูทั้งสาม เหมือนหลังของบรรดาศิษย์ที่พระอาจารย์และอาจารย์วัดบางพระท่านเมตตาสักให้เลย

คิดเหมือนผมเลย.....
อันเสือครู  เสือดี  มีตบะ                       มีเดชะ   บารมี    ยามย่างกราย

พระอาจารย์ มอบให้ คุ้มครองกาย              ทุกข์ผ่อนคลาย แคล้วคลาด  สวัสดี

จาก....เสือเย็น