ผู้เขียน หัวข้อ: ล็อคเก็ตหลวงพ่อเปิ่น ที่ระลึก ปักกิ่ง หางโจว เซี่ยงไฮ้  (อ่าน 1528 ครั้ง)

ออฟไลน์ นักรบอาทมาต

• เสือเย็น
  • อัฏฐมะ
ล็อคเก็ตหลวงพ่อเปิ่น ที่ระลึก ปักกิ่ง  หางโจว  เซี่ยงไฮ้

ก่อนอื่นผมขอเล่าเรื่องราวบางอย่างครับ  

ผมได้ไปขอรับเมตตาสักยันต์กับ หลวงพี่พันธ์ วัดโคกปูน ในทุกครั้งที่ไป ผมก็จะเห็นรูปถ่าย หลวงพ่อเปิ่น กับ หลวงพี่พันธ์ หลายรูป

และส่วนหนึ่งในรูปถ่ายเหล่านั้น ก็เป็นรูปถ่ายที่ทั้ง 2 รูปท่าน  ไปเมืองจีน ผมมองดูด้วยความปลื้มปิติ ทุกครั้งที่เห็น

ไม่นึกเลยว่า ผมจะได้ ล็อคเก็ตที่ระลึกในครั้งนั้นมาบูชาครับ...

ปล. ผมไม่ค่อยเห็นล็อคเก็ตรุ่นนี้เท่าไหร่นัก เลยเอามาให้พี่น้องได้ชมกันเป็นวิทยาทานครับ...

หลวงพี่พันธ์ ท่านยังชอบเล่าเรื่องราวที่เมืองจีนให้ฟังบ่อยๆครับ สนุกดี...

ถ้ามีโอกาสไปกราบนมัสการ หลวงพี่พันธ์อีก  ผมจะขอถ่ายรูปมาให้ชมกันครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 ก.ย. 2555, 10:14:32 โดย naklop1911 »
อันเสือครู  เสือดี  มีตบะ                       มีเดชะ   บารมี    ยามย่างกราย

พระอาจารย์ มอบให้ คุ้มครองกาย              ทุกข์ผ่อนคลาย แคล้วคลาด  สวัสดี

จาก....เสือเย็น