ผู้เขียน หัวข้อ: เมื่อคืน (๒๓ ก.ย. ๕๕) วัดบางพระเป็นเจ้าภาพงานสวดพระอภิธรรมหลวงปู่อั๊บ วัดท้องไทร  (อ่าน 3068 ครั้ง)

ออฟไลน์ เว็บมาสเตอร์...

• ผู้ดูแลระบบ
    • www.bp.or.th
เมื่อคืนหลวงพ่อพระครูอนุกูลพิศาลกิจ (หลวงพ่ออาง) เจ้าอาวาสวัดบางพระ

เป็นเจ้าภาพสวดพระอภิธรรม พระอธิการเกษม เขมจาโร (หลวงปู่อั๊บ) วัดท้องไทร อ.นครชัยศรี จ.นครปฐม

ผมมีโอกาสได้ไปร่วมงานสวดพระอภิธรรมด้วย เก็บภาพมาฝากครับ

ออฟไลน์ berm

• สิ่งที่ควรทำคือความดี..สิ่งที่ควรมีคือคุณธรรม..สิ่งที่ควรจำคือ...บุญคุณ
  • อัฏฐมะ
  • อยู่คนเดียวระวังความคิด อยู่กับมิตรระวังวาจา
    • อีเมล
ขอร่วมอนุโมทนาด้วยครับ...สาธุ :054: :054: :054:
ทุกคนย่อมมีปัญหาของตัวเองเกิดขึ้นตลอดเวลา  อยู่ที่ใครเลือกที่จะเดินหนีปัญหา...หรือเลือกที่จะแก้ไขปัญหา

ออฟไลน์ aehjomthong

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ขอบคุณที่นำภาพมาให้ชมกันครับ

ออฟไลน์ JAWSUN

• ทุติยะ
  • **

ออฟไลน์ Tiger Number NINE

• ส.กล้าแดง
  • สัตตมะ
  • **
  • ผองธุลีดิน จักพลิกชะตา
    • อีเมล
ขอร่วมอนุโมทนาบุญ และขอบคุณสำหรับข่าวสารครับ
สุราไม่ได้สร้างวีรบุรุษ......แต่วีรบุรุษก็ขาดสุราไม่ได้

ออฟไลน์ shagath

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ขอขอบคุณที่นำภาพมาให้ชมกันครับ :054:

ออฟไลน์ j-club

• ปัญจมะ
    • อีเมล
อนุโมทนา สาธุ ด้วยครับ และขอไว้อาลัยให้หลวงปู่ อั๊บ ครับผม