ผู้เขียน หัวข้อ: เคยมีใครเป็นเหมือนผมไหมครับเวลาเข้าพิธีงาน  (อ่าน 1371 ครั้ง)

ออฟไลน์ mlnw1123

• ตติยะ
    • อีเมล
วันนี้ผมได้ไปงานสะเดาะห์ฺเคราะห์ต่อดวงชะตา เสริมบารมี อาบน้ำมนตร์ด้วยครับ

ตอนที่พระสวดมนตร์จะรู้สึก ชาที่มือ2ข้างเลยครับ แล้วพอ ปล่อยมือลง แขนจะหนักมากครับ(ผมเป็นคนนึงที่สักยันต์)นะครับ

พิธีงานพวกนี้ไปแล้วไม่เป็นไรใช่ปะครับ เห็นเขาว่าจะเสริมบารมี ยันต์ที่เราสักยันต์ไว้ด้้วย

ขอความคิดเห็นทีนะครับ :001: :015:

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
ขออภัยที่ถามน๊ะครับ ไม่ทราบว่า จขกท. รูปร่างใหญ่หรือป่าวครับ  :002:

งานบุญ งานมงคล งานพิธีพุทธมนต์ ผู้ที่สักยันต์ สามารถเข้าร่วมได้ทุกงานครับ  :015:

ออฟไลน์ mlnw1123

• ตติยะ
    • อีเมล
ผมก็ตัวไม่ใหญ่มากนะครับ มีพุงนิดหน่อย :075:

ขอบคุณที่มาแสดงความคิดเห็นนะครับ

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
ผมก็ตัวไม่ใหญ่มากนะครับ มีพุงนิดหน่อย :075:

ขอบคุณที่มาแสดงความคิดเห็นนะครับ

เคยมีอาการแบบ จขกท. เหมือนกัน ไปปรึกษาแพทย์ หมอเขาว่าเป็นเพราะเลือดเดินไม่สะดวก โดยเฉพาะคนที่มีรูปร่างใหญ่ มักจะมีอาการของหลอดเลือดตีบครับ เวลาเดินนานๆก็มักจะหนักที่มือครับ ถ้ามีอาการแบบนี้...ใช่เลยครับ รักษาสุขภาพด้วย อากาศเปลี่ยนแปลงครับ