ผู้เขียน หัวข้อ: ไปวัดมาครั้งแรกครับ  (อ่าน 1859 ครั้ง)

ออฟไลน์ GiinxZ

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ไปวัดมาครั้งแรกครับ
« เมื่อ: 07 ต.ค. 2555, 02:23:50 »
เมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมาผมได้ไปวัดครั้งแรกครับ ลองไปจากขอนแก่นถูกๆผิดๆแต่ก็ไปจนถึงวัดครับ ตั้งใจจะไปสักกับ อ.หนวดครับได้ยกพานแรกเป็นคนท้ายๆของพานแรกเลย ผมกลัวไม่มีรถออกจากวัดมากตอนนั้นแต่ก็ได้คุยกับพี่ๆที่ไปสัก พี่ๆก็ให้ติดรถกลับด้วย ผมรู้สึกปลาบปลื้มมากครับรู้สึกถึงความเป็นกันเองของที่นี่ ผมดีใจครับที่ได้เป็นศิษวัดบางพระครับ

ออฟไลน์ Tianchai

• ฉัฏฐะ
  • *
ตอบ: ไปวัดมาครั้งแรกครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 07 ต.ค. 2555, 03:32:39 »
เมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมาผมได้ไปวัดครั้งแรกครับ ลองไปจากขอนแก่นถูกๆผิดๆแต่ก็ไปจนถึงวัดครับ ตั้งใจจะไปสักกับ อ.หนวดครับได้ยกพานแรกเป็นคนท้ายๆของพานแรกเลย ผมกลัวไม่มีรถออกจากวัดมากตอนนั้นแต่ก็ได้คุยกับพี่ๆที่ไปสัก พี่ๆก็ให้ติดรถกลับด้วย ผมรู้สึกปลาบปลื้มมากครับรู้สึกถึงความเป็นกันเองของที่นี่ ผมดีใจครับที่ได้เป็นศิษวัดบางพระครับ

:053:ยินดีด้วยครับผม ศิษย์ครูบาอาจารย์เดียวกันครับ หมั่นทำบุญ รักษาศีล 5 ขอบารมีหลวงพ่อเปิ่นคุ้มครองครับ :054:

ออฟไลน์ นักรบอาทมาต

• เสือเย็น
  • อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 07 ต.ค. 2555, 05:30:10 »
ยินดีด้วยครับ...

ผมอยากได้รับความเมตตาจาก อาจารย์หนวดซักครั้ง  แต่ยังไม่มีโอกาสเลย...

แต่อย่างไรจะพยายามครับ
อันเสือครู  เสือดี  มีตบะ                       มีเดชะ   บารมี    ยามย่างกราย

พระอาจารย์ มอบให้ คุ้มครองกาย              ทุกข์ผ่อนคลาย แคล้วคลาด  สวัสดี

จาก....เสือเย็น

ออฟไลน์ FishkeRRRRR

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 07 ต.ค. 2555, 05:59:40 »
คล้ายๆผมเลยครับ

ตอนผมไปวัดครั้งแรกก็ยกพานกับอาจารย์หนวด รู้สึกจะไปถึงประมาณเที่ยง สักเสร็จเกือบทุ่ม ยังคิดอยู่เลยว่าจะกลับ กทม. ยังไงดี

ดีที่พี่ๆที่ไปสักใจดีพาติดรถมาลง อาจารย์หนวดก็เป็นห่วง กลัวไม่มีรถกลับ พี่เลยมาส่งตรงโลตัส ไม่งั้นคงได้นอนวัดแน่ วันนั้นฝนตกด้วย

ตั้งใจอยากได้ 8 แปดทิศ แต่ก็ไม่ได้ขอ ยกพานแล้วหันหลังเลย พอสักเสร็จรู้เลยว่าได้ยันนี้

ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 07 ต.ค. 2555, 07:15:11 »
ยินดีด้วยครับ กราบสวัสดีอาจารย์หนวดครับ :054: :054: ติดรถกลับเหมือนกันครับ เราเข้ามาเป็นพี่น้องกันแล้วครับ :002:ยินดีต้อนรับครับ
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ tung

• จตุตถะ
  • ...ศรัทธาจึงแสวงหา...
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 07 ต.ค. 2555, 08:18:24 »
ศิษวัดบางพระ เป็นมากกว่าการที่คุณคิด มีน้ำใจ เป็นกันเอง รู้ชั่วดี ฯลฯ  :015: :114:

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 07 ต.ค. 2555, 08:22:39 »
ขอบคุณพี่ๆทุกคนครับ

ออฟไลน์ Tianchai

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 07 ต.ค. 2555, 09:59:08 »
ขอบคุณพี่ๆทุกคนครับ

ศิษย์อาจารย์เดียวกัน มาก่อนเป็นพี่ มาทีหลังเป็นน้อง มาพร้อมกันเป็นเพื่อน ดูแล้วอบอุ่นดีครับ มาคุยกันบ่อยๆ แล้วจะรู้ครับ

ออฟไลน์ j-club

• ปัญจมะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 07 ต.ค. 2555, 10:24:57 »
ยินดีด้วย ครับ เป็นศิษย์อาจารย์เดียวกันแล้ว วันเสาร์ ผมก็ไปอยู่กุฏิ หลวงพี่ญา ถ้าเจอกันวันหลัง ติดรถผมกลับได้นะครับ  :002: :002:

ออฟไลน์ robot_thai

• จตุตถะ
  • ...คนอื่นชังเรา อย่าเขลาชังตอบ...
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 08 ต.ค. 2555, 04:01:46 »
 :053: :053: :053: :053:  อยากทราบว่าได้รับเมตตจากอาจารย์หนวดเป็นยันต์อะไรครับ ว่างๆ ช่วยลงให้ดูด้วยนะครับ ขอบคุณล่วงหน้า  :054: :054: :054: :054:
[shake]ขุนเขาแม้สูงชันก็กั้นตะวันไม่ได้[/shake]

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 08 ต.ค. 2555, 10:38:20 »
:053: :053: :053: :053:  อยากทราบว่าได้รับเมตตจากอาจารย์หนวดเป็นยันต์อะไรครับ ว่างๆ ช่วยลงให้ดูด้วยนะครับ ขอบคุณล่วงหน้า  :054: :054: :054: :054:
ยันแปดทิศครับ