ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำปรึกษาหน่อยครับ  (อ่าน 1508 ครั้ง)

ออฟไลน์ chimgus

• ทุติยะ
  • **
ขอคำปรึกษาหน่อยครับ
« เมื่อ: 16 ต.ค. 2555, 10:43:46 »
คือว่าผมสักน้ำมันมาเต็มหลังแล้วครับ

พระอาจาร์ยจะสักหมึกทับให้มั๊ยครับ แล้วผมควรบอกพระอาจาร์ยมั๊ยครับว่าเคยอะไรมาบ้างแล้ว

รอยสักจะได้ไม่ซ้ำกัน

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ นักรบอาทมาต

• เสือเย็น
  • อัฏฐมะ
ตอบ: ขอคำปรึกษาหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 16 ต.ค. 2555, 11:02:52 »
คือว่าผมสักน้ำมันมาเต็มหลังแล้วครับ

พระอาจาร์ยจะสักหมึกทับให้มั๊ยครับ แล้วผมควรบอกพระอาจาร์ยมั๊ยครับว่าเคยอะไรมาบ้างแล้ว

ขอบคุณครับ

เรื่องตรงนี้ ปรึกษาพระอาจารย์ที่สักได้เลยครับ...(ผมว่าดีกว่า ชัดเจนที่สุด)

ที่ผมเคยเห็น  กรณีนี้ถือเป็นกรณีพิเศษ  กว่าปกติ

ถ้าสักกับพระอาจารย์ท่านเดิม  อาจขอความเมตตาจากท่านได้เลยไม่ต้องเริ่มที่ 9 ยอดใหม่

อาจเริ่มยันต์ที่อยากได้หมึกเลยก็ได้ ถ้าต้องการยันต์ไม่มาก (คือไม่ต้องการเต็มหลัง)

แต่ถ้าอยากครบสูตรแบบศิษย์ทั่วไป ก็หันหลังอย่างเดียว เริ่มที่ 9 ยอดใหม่

แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น ปรึกษา พระอาจารย์ หรือ อาจารย์ ท่านดีที่สุดครับ

อายครู  บ่รู้วิชา  พระอาจารย์ที่วัดฯใจดีทุกท่าน กล้าสักแล้วเพิ่มความกล้าอีกนิด คือกล้าถามท่าน

ปล. ถ้าไม่ได้สักกับพระอาจารย์ท่านเดิม  แล้วมาบอกว่าสักโน้นสักนี่มาแล้ว ไม่มีใครเชื่อแน่นนอนครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 ต.ค. 2555, 11:09:00 โดย naklop1911 »
อันเสือครู  เสือดี  มีตบะ                       มีเดชะ   บารมี    ยามย่างกราย

พระอาจารย์ มอบให้ คุ้มครองกาย              ทุกข์ผ่อนคลาย แคล้วคลาด  สวัสดี

จาก....เสือเย็น

ออฟไลน์ sitmeekru

• ปัญจมะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 17 ต.ค. 2555, 02:09:42 »
อย่างที่ พี่หน่อย ชี้แนะเลยครับ ปรึกษา พระอาจารย์ ดีกว่าจะได้กระจ่าง กับคำตอบ ที่คุณchimgusต้องการรู้ แต่ถ้าอยากได้แบบเอกลักษณ์ ของวัดบางพระ เริ่มที่ 9 ยอด อย่างที่ พี่หน่อย ชี้แนะเลยครับ (ขอให้คุณchimgus สมหวังในสิ่งที่คุณchimgusต้องการครับ) อายครู บ่รู้วิชา อายแม่ค้า อดกินขนม ครับ :004: :004: :004:

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 17 ต.ค. 2555, 02:46:49 »
คือผมมีพระลักษณ์หน้าทองที่สักหมึกมาอ่ะครับที่เหลือเป็นน้ำมันที่ลงไปก็มี เก้ายอด,พุฒซ้อน,พระเจ้า5พระองค์,บารมี30ทัศ,นะอิทธะเจ,นะฉิมพลี,พ่อปู่ฤาษีนารอด,หนุมานเชิญธง2กร,ปิโย

แต่ตำแหน่งที่ผมสักพระลักษณมันตรงกับตำแหน่งที่ต้องลงเก้ายอดพอดีอ่ะครับ

เลยคิดหนักว่าอาจาร์ยจะลงอะไรให้ผมเกรงใจอาจรย์ไม่กล้ารบกวนถามท่านมากครับ

รบกวนพี่ช่วยตอบหน่อยนะครับ

ขอบคุณพี่ๆทุกท่านมากเลยครับที่ให้คำแนะนำ

• เสือเย็น
  • อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 17 ต.ค. 2555, 07:11:38 »
คือผมมีพระลักษณ์หน้าทองที่สักหมึกมาอ่ะครับที่เหลือเป็นน้ำมันที่ลงไปก็มี เก้ายอด,พุฒซ้อน,พระเจ้า5พระองค์,บารมี30ทัศ,นะอิทธะเจ,นะฉิมพลี,พ่อปู่ฤาษีนารอด,หนุมานเชิญธง2กร,ปิโย

แต่ตำแหน่งที่ผมสักพระลักษณมันตรงกับตำแหน่งที่ต้องลงเก้ายอดพอดีอ่ะครับ

เลยคิดหนักว่าอาจาร์ยจะลงอะไรให้ผมเกรงใจอาจรย์ไม่กล้ารบกวนถามท่านมากครับ

รบกวนพี่ช่วยตอบหน่อยนะครับ

ขอบคุณพี่ๆทุกท่านมากเลยครับที่ให้คำแนะนำ

ผมว่าใครตอบก็เหมือนเดินนั่นหล่ะครับ...

เพราะคนที่จะตอบได้คือ  คนที่จะลงเข็มให้ท่าน...

ผมว่าพี่น้องท่านอื่นก็ยากที่จะตอบครับ...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 ต.ค. 2555, 07:12:19 โดย naklop1911 »

ออฟไลน์ sitmeekru

• ปัญจมะ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 17 ต.ค. 2555, 06:40:52 »
ก่อนอื่น ผม ขอถาม คุณ chimgus ว่าไปสัก พระลักษณ์ หน้าทองมาจากที่ไหนครับ เพราะผมไม่เคยเห็็น พระอาจารย์ ท่านสัก นะครับ(ตามความคิดของผม ที่ผมไปสัก ไปวัดมาหลายครั้ง นะครับ เพราะผมไม่ค่อยจะเห็น ยันต์ พระลักษณ์ หน้าทอง ของวัดบางพระ อ่ะครับ ถ้ามีก็ขออภัย ด้วยครับ เพราะผมไม่เคยเห็นจริงๆ ครับ) ถ้าสัก ที่วัดบางพระ ก็ปรึกษา พระอาจารย์ ดีกว่า ครับ (อย่างที่พี่หน่อย พูด ก็ถูกต้อง นะครับ ไม่มีใครจะให้คำตอบได้ดีไปกว่าผู้ที่จะลงเข็ม ให้คุณหรอก ครับ)

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 17 ต.ค. 2555, 07:03:29 »
สักมากับอาจาร์ยถึง คงทนครับ แต่ที่บางพระก็มีพระลักษณ์หน้าทอง

เพราะพระอาจาร์ยนันเป็นคนติดทองและก็ปลุกเสกให้ครับ

ขอบคุณครับ

• เสือเย็น
  • อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 18 ต.ค. 2555, 07:42:40 »

ขอบคุณครับ

อ้าวตอบให้ใหม่ครับ.....

1  เท่าที่ท่านบอกมา ยันต์ท่านสักน้ำมันมา ยังไม่เต็มหลังหรอกครับ...ไม่ถึงครึ่งด้วยซ้ำ

2 ไม่ต้องบอกว่าสักอะไรมาหรอกครับ แล้วแต่ท่านดีกว่า (จะได้ไม่ดูสู่รู้)

3 สักหมึก ซ้ำกับ สักน้ำมัน ผมว่าดีออก ได้กำไร

ผมเห็นศิษย์พี่ท่านนึงสักหมึกมาเต็มแล้ว

ไม่รู้จะสักอะไร เขาก็มาสัก น้ำมัน ผมเห็นมาที่ไรก็สักน้ำมัน  หันหลังอย่างเดียว

4 ถ้าคิดจะสักหมึกที่วัดบางพระ  ผมว่าหันหลังอย่างเดียว  แล้วพระอาจารย์ท่านจะดูเองว่า

จะวาง รูปแบบยันต์อย่างไรให้สวย ไปเรื่องมากเดี๋ยวออกมาไม่สวย

ถ้าคิดจะสักหมึกแล้ว

5 อันนี้แบบพิเศษจริงๆ ก็เขียนชื่อยันต์ที่สักน้ำมันไปแล้วใส่กะดาษ  ยื่นให้พระอาจารย์ดู

ถ้าไม่กล้วพูด

ตอบแบบนี้แล้ว น่าจะจบนะครับ...หรือสงสัยอะไรอีกถามได้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 ต.ค. 2555, 07:50:55 โดย naklop1911 »