ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนสอบถามผู้รู้ครับ  (อ่าน 3650 ครั้ง)

ออฟไลน์ 9gondola

• ตติยะ
รบกวนสอบถามผู้รู้ครับ
« เมื่อ: 21 ต.ค. 2555, 10:46:49 »
อยากทราบถึงพุทธคุณของยันต์เสือตัวนี้ครับว่ามีอะไรบ้าง แล้วก็เรียกยันต์เสือนี้ว่าอะไรครับ พอดีวันนี้พึ่งไปสักน้ำมันมาจากกุฏิหลวงพี่ติ่งครับ

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 ต.ค. 2555, 10:48:22 โดย 9gondola »

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ
ตอบ: รบกวนสอบถามผู้รู้ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 21 ต.ค. 2555, 11:23:22 »

สวัสดีครับ  ลายสักเสือ พุทธคุณ มีทั้งเมตตา มหาอำนาจ อยู่ยงคงกระพัน เสือพิมพ์นี้ บางคนก็เรียกว่าเสือตีนโต บางคนก็เรียกว่าเสือครู บางคนก็เรียกว่าเสือตะปบเหยื่อ แต่จะเรียกอะไรนั้น อยู่ที่จิตใจรักและศรัทธา                             

ขอบคุณครับ

คนรักษ์พระ

ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

• ตติยะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 21 ต.ค. 2555, 11:47:37 »
ขอบคุณครับ  (พอดีผมเปิดดูรูปยันต์เสือที่คนอื่นสักในเว็ปแล้วไม่เห็นมีอันไหนที่ลงอักขระล้อมตัวเสือแบบนี้ก็เลยสงสัย)

ออฟไลน์ นักรบอาทมาต

• เสือเย็น
  • อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 22 ต.ค. 2555, 12:28:29 »
จริงๆแล้ว ผมก็เห็นในพิมพ์ ที่หลวงพี่พันธ์ ท่านสัก

ก็มีอักขระล้อมด้านล่างครับ...แต่ท่านไม่ได้สักให้ศิษย์คนไหนเลย

ผมก็ไม่ทราบเหมือนกันว่าเพราะเหตุใด  เดี๋ยวถ้าไปกราบท่านจะถามท่านครับ

จากภาพจะเห็นแค่รอยหมึกปั๊มช่วงด้านล่าง  แต่ท่านไม่ได้สักให้

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 ต.ค. 2555, 12:29:22 โดย naklop1911 »
อันเสือครู  เสือดี  มีตบะ                       มีเดชะ   บารมี    ยามย่างกราย

พระอาจารย์ มอบให้ คุ้มครองกาย              ทุกข์ผ่อนคลาย แคล้วคลาด  สวัสดี

จาก....เสือเย็น

• ตติยะ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 22 ต.ค. 2555, 01:01:10 »
ครับ ขอบคุณล่วงหน้าเลยครับ   :001:

ออฟไลน์ เส

• คิดการใหญ่ อย่าสนใจเรื่องเล็กน้อย
  • สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 23 ต.ค. 2555, 11:28:41 »
อยากทราบถึงพุทธคุณของยันต์เสือตัวนี้ครับว่ามีอะไรบ้าง แล้วก็เรียกยันต์เสือนี้ว่าอะไรครับ พอดีวันนี้พึ่งไปสักน้ำมันมาจากกุฏิหลวงพี่ติ่งครับ
ขออนุญาต  สอบถามท่านเจ้าของกระทู้ครับ ยันต์เสือครูนี้ หลวงพี่ติ่งท่านสักนํ้ามันให้เองรึเปล่าครับ ?  หรือ เป็น ฆราวาสสักเเล้วท่านเป่าครอบให้ครับ เพราะทราบมาว่าท่านไม่ค่อยสักเเล้ว จะลงนะอย่าเดียว ถ้าได้จากหลวงพี่ติ่งท่านถือว่าสุดยอดครับ :054: ขอบคุณครับ
บุคคลที่เเขวนพระดัง ราคาเเพงเต็มคอ ก็ไม่ได้หมายความว่าจะเป็นคนดี

• ตติยะ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 23 ต.ค. 2555, 11:33:52 »
ฆารวาสสักแล้วท่านเป่าให้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 ต.ค. 2555, 11:38:00 โดย 9gondola »

• ตติยะ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 23 ต.ค. 2555, 12:12:09 »
ผมมีเรื่องมาเล่าสู่กันฟังนิดหน่อยครับ คือ ตอนที่หลับตาสักอยู่ตลอดเวลาที่สักผมเห็นหลวงพ่อเปิ่นนั่งอยู่บนเสือตลอดจนลืมตาตอนสักเสร็จครับ เป็นเรื่องแปลก ไม่รู้ว่าอุปทานไปเองหรือเปล่า กลับมากลางคืนช่วงนี้ผมกินเจถือศีลก็เลยสวดมนต์และนั่งสมาธิก่อนนอน ตอนนั่งสมาธิเสือก็มาลงคำรามอยู่สักพักจนผมออกจากสมาธิ ทำให้รู้ได้เลยว่าของมาอยู่กับเราจริงๆ

• ตติยะ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 27 ต.ค. 2555, 03:24:34 »
พอจะมีใครรู้มั้ยครับว่า ทำไมยันต์เสือที่ผมได้มาถึงลงอักขระไม่เหมือนของคนอื่นทั้งๆที่สักมาจากวัดบางพระเหมือนกัน สงสัยอะครับ ว่าจะไปถามฆาราวาสที่สักให้ก็ไม่รู้ว่าจะมีโอกาสได้ไปวัดเมื่อไหร่ครับ (ตอนสักเสร็จรอยยังไม่ขึ้นไม่งั้นคงถามไปแล้วครับ) ลองถามดูอีกทีเผื่อจะมีคนทราบแล้วให้คำตอบได้บ้าง  อีกอย่างรอยตอนนี้ยังแดงอยู่เลย จำได้ว่าก่อนหน้านี้เคยไปสักน้ำมันยันต์พุฒซ้อน 3-4 วันรอยก็หายไปหมดละ นี่จะครบอาทิตย์แล้วครับ

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 ต.ค. 2555, 03:25:34 โดย 9gondola »

ออฟไลน์ fishsho

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 27 ต.ค. 2555, 06:30:19 »
เขาเรียกว่าเสือย่างสามขุมครับผิดผลาดประการใดขออภัยด้วยครับ

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 27 ต.ค. 2555, 06:36:37 »
รูปนี้ของผมครับ

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 27 ต.ค. 2555, 06:39:36 »
ขอโทษนะครับเอารูปลงยังไงอะ

• ตติยะ
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 27 ต.ค. 2555, 07:55:48 »
ขอบคุณครับ (วิธีลงรูปตามลิ้งค์นี้ลองเข้าไปดูครับ http://www.bp.or.th/webboard/index.php/topic,2148.0.html หรือไม่ก็เซิร์ทตรงช่องค้นหาดูนะครับ)

• ตติยะ
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 27 ต.ค. 2555, 08:02:54 »
เขาเรียกว่าเสือย่างสามขุมครับผิดผลาดประการใดขออภัยด้วยครับ

ขอบคุณครับ (วิธีลงรูปตามลิ้งค์นี้ลองเข้าไปดูครับ http://www.bp.or.th/webboard/index.php/topic,2148.0.html หรือไม่ก็เซิร์ทตรงช่องค้นหาดูนะครับ)

ออฟไลน์ assis.aod

• สัตตมะ
  • **
  • ลูกบางพระ
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 27 ต.ค. 2555, 08:54:08 »
เสือเผ่น เสือตีนโต น่าจะเป็นฝีเข็มของอาจารย์โรจน์
เรื่องอักขระที่แตกต่างจากคนอื่นอย่าไปสงสัยนักเลย
อาจารย์ให้มาดีแล้วก็รักษาไว้ หมั่นระลึกถึงพระคุณ
หลวงปู่ ครูอาจารย์

• ตติยะ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 27 ต.ค. 2555, 09:04:49 »
เสือเผ่น เสือตีนโต น่าจะเป็นฝีเข็มของอาจารย์โรจน์
เรื่องอักขระที่แตกต่างจากคนอื่นอย่าไปสงสัยนักเลย
อาจารย์ให้มาดีแล้วก็รักษาไว้ หมั่นระลึกถึงพระคุณ
หลวงปู่ ครูอาจารย์
ใช่ครับอ.โรจน์สักให้