ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนสอบถามพี่ๆลูกศิษย์วัดบางพระด้วยกันหน่อยครับ กังวลใจมากครับ  (อ่าน 1432 ครั้ง)

ออฟไลน์ mooeuan

• ตติยะ
    • อีเมล
คือวันนี้ผมได้เช่า แป้งปลุกเสก

แล้วนำมาเก็บไว้ใต้เบาะรถมอเตอร์ไซค์

จากนั้นไปรับเพื่อนผู้หญิงไปส่งที่หอแต่ด้วยความเขลาลืมนำแป้งดังกล่าวที่เช่ามาโดยให้หลวงพ่อสำอางค์ปลุกเสกให้หลังจากเช่ามาออกจากใต้เบาะรถ

แล้วเพื่อนผู้หญิงก็นั่งค่อมเบาะ ตอนนี้ผมไม่สบายใจเลยครับเกรงว่าจะส่งผลต่อแป้งที่เช่ามาทำให้เสื่อมความเข้มขลังลงไปน่ะครับ

ผมควรทำเช่นไรดี

ได้โปรดกรุณาให้คำตอบทีเถิดครับ เพื่อทราบแนวทางไปปฏิบัติ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ออฟไลน์ นักรบอาทมาต

• เสือเย็น
  • อัฏฐมะ
แนะนำก็คงไม่กล้านะครับ...เพราะไม่ค่อยเชี่ยวชาญเรื่องนี้เท่าไหร่

แต่เอาเป็นว่าถ้าแทนตัว  เป็นตัวผม และกันนะครับ

ผมก็จะจุดธูปเทียนบูชา ณ ที่บูชาพระที่บ้าน กราบขอขมากรรม ที่ได้ทำลงไป

แบบรู้เท่าไม่ถึงการณ์ ต่อครูอาจารย์ท่าน  ครับ...ก็คงเท่านี้ครับ

แล้วก็คราวหน้าคงไม่ประมาทอีก
อันเสือครู  เสือดี  มีตบะ                       มีเดชะ   บารมี    ยามย่างกราย

พระอาจารย์ มอบให้ คุ้มครองกาย              ทุกข์ผ่อนคลาย แคล้วคลาด  สวัสดี

จาก....เสือเย็น

ออฟไลน์ mooeuan

• ตติยะ
    • อีเมล
แนะนำก็คงไม่กล้านะครับ...เพราะไม่ค่อยเชี่ยวชาญเรื่องนี้เท่าไหร่

แต่เอาเป็นว่าถ้าแทนตัว  เป็นตัวผม และกันนะครับ

ผมก็จะจุดธูปเทียนบูชา ณ ที่บูชาพระที่บ้าน กราบขอขมากรรม ที่ได้ทำลงไป

แบบรู้เท่าไม่ถึงการณ์ ต่อครูอาจารย์ท่าน  ครับ...ก็คงเท่านี้ครับ

แล้วก็คราวหน้าคงไม่ประมาทอีก

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Ogofmayas

• ฉัฏฐะ
  • *
    • MSN Messenger - gofmaruhi_as@hotmail.com
    • อีเมล
เอาเป็นว่า อย่าสงสัย ลังเล เลย แค่ เชื่อ ศรัทธา แค่นั้นพอ ครับ