ผู้เขียน หัวข้อ: ขอสอบถามพี่ๆผู้รู้ เรื่องสักยันต์ หน่อยจ้า  (อ่าน 2655 ครั้ง)

ออฟไลน์ Lyz

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ขอสอบถามหน่อยคะ ถ้าจะไปสักวันธรรมดาไปได้ทุกวันหรือเปล่าคะ พอดีสะดวกทุกจัน- พฤหัสคะ วันเสาร์อาทิดย์ไม่สะดวกเลยคะ ตั้งใจอยากที่จะไปสักแบบน้ำมัน 5 แถว กับสาริกา อะคะ พอดีทำธุรกิจเกี่ยวกับค้าขาย เสื้อผ้า และ อสังหาคะ. แล้วแบบนี้ต้องสักยันครูก่อนไมคะ พี่ๆผู้รู้รบกวนแนะนำทีนะคะ ว่าต้องไปสักกับใคร ยังไงบ้าง ขอบคุณมากๆคะ หรือมียันอะไรเกี่ยวกับค้าขายและผู้ใหญ่เมตตาเอ็นดูดีๆ ช่วยแนะนำทีคะ ขอบคุณมากๆจิงๆคะ.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29 พ.ย. 2555, 05:41:13 โดย Lyz »

ออฟไลน์ hangman69

• สัตตมะ
  • **
สักวันธรรมดาไปได้ทุกวันครับ พอถึงคิวแล้วก็ลองแจ้งกับพระอาจาร์ยท่านว่าเราทำธุรกิจค้าขาย
เดี๋ยวรอท่านอื่นมาเสริมต่อครับ
ขอให้สมดังหวัง
คนเรามักพูดว่ากาลเวลาเปลี่ยนแปลงทุกสิ่ง  แต่จริงๆแล้วเราเป็นคนเปลี่ยนทุกสิ่งด้วยตัวเอง

ออฟไลน์ Lyz

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
เข้าไปที่วัดแล้วไปติดต่อตรงไหนคะ พอดีไม่เคยไปเลยคะ ขอบคุณอีกครั้งคะ

ออฟไลน์ j-club

• ปัญจมะ
    • อีเมล
ผมก็ชอบไปวันธรรมดาเหมือนกันครับวันธรรมดาคนจะน้อยกว่าวันเสาร์อาทิตย์ครับวันอังคาร วันพฤหัส วันเสาร์ครับผมถือเป็นวันดี เข้าไปที่วัดกราบสังขารหลวงปู่ที่กุฎิใหญ่ ลงนะหน้าทองกับหลวงพ่อสำอางค์ได้ครับต่อจากนั้นก็เดินมาที่พานครูยกพานครูแล้วสอบถามได้เลยครับ ค่าครู25บาทหรือจะใส่ซองเพิ่มทำบุญก็ได้นะครับยกพานนั่งรอเลยครับรอนานก็ต้องอดทนศิษย์บางพระทุกคนต่างรู้ทำเนียมครับมาก่อนหลังมองหน้ากันก็รู้พระอาจาร์ยท่านเมตตาศิษย์ทุกคนครับบางพระจะไม่ขอยันต์ครับบอกว่าเราทำอาชีพอะไรพระอาจาร์ยจะพิจรณาให้เองตามความเหมาะสมครับแม้ว่าศิษย์จะเยอะแค่ไหนได้สักกันทุกคนครับนอกเสียจากวันไหนท่านติดกิจนิมนต์ครับควรแต่งตัวให้สุภาพด้วยนะครับ

ออฟไลน์ jookku

• จตุตถะ
ที่สำคัญ เช็ควันดีๆ นะครับ วันพระ สักไม่ได้  อิอิ
ไม่ต้องบินให้สูงอย่างใครเขา จงบินเอาเท่าที่เราจะบินไหว ท่าที่บินไม่จำเป็นต้องเหมือนใคร แค่บินไปให้ถึงฝันเท่านั้นพอ

ออฟไลน์ boyup2you

• จตุตถะ
ลองเข้าไปถามหา พระอาจารย์ติ่งดูน่ะครับ ท่านเมตตาให้กับศิษย์ทุกคนครับ  :016: :015:ขอให้สมหวังดั่งใจหมายครับ

ออฟไลน์ Lyz

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ขอบคุณพี่ๆทุกคนมากคะ พี่ๆใจดีทุกคนเรย อิอิ ขอถามอีกเรืองคะ
เค้าเริ่มการสักกีโมงกันคะ และไม่เกินกีโมงคะ ของพานครุ
มีจัดให้ที่วัดหมดเรยใช่ไมคะ ไม่ต้องหาซื้อเองใช่ไมคะ และก็
ต้องมียันครูก่อนมั้ยคะ

ออฟไลน์ j-club

• ปัญจมะ
    • อีเมล
พานครูที่วัดมี เตรียมไว้แล้วครับ ไม่ต้องจัดไปเองนะครับ เริ่มประมาณ7-8โมงหลังทำวัตรเช้านั่นแหละครับผม  :002: :002: ถูกต้องครับยันต์ครู
เป็นยันต์แรกครับ ส่วนนะเมตตามหานิยมแนะนำตามกระทู้บนครับถามหากุฎิหลวงพี่ติ่งเลยครับ พ่อค้าแม่ค้าดารานักแสดงไปลงกันเยอะครับ :002: :002:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02 ธ.ค. 2555, 02:31:34 โดย j-club »

ออฟไลน์ ท่าจีน

• ปัญจมะ
  • แต่ก็ มิได้นำพา .....
[quote author=jookku link=topic=28724.msg216284#msg216284 date=1354213015
ที่สำคัญ เช็ควันดีๆ นะครับ วันพระ สักไม่ได้  อิอิ
[/quote]
เพราะอะไรถึงสักไม่ได้ครับ
นะติตัง พญามะ นาคายะ อภินัง นาคา สาธุโนภันเต ยะมะ ยะมะ

ออฟไลน์ babybirth

• เบื้องหลังมหาบุรุษ คือ อิสตรี
  • ปัญจมะ

ทำไมวันพระสักไม่ได้อ่ะ[/size][/color]

ออฟไลน์ นักรบอาทมาต

• เสือเย็น
  • อัฏฐมะ

วันพระก็สักได้นะครับ...ที่วัดบางพระสักได้ทุกวัน
อันเสือครู  เสือดี  มีตบะ                       มีเดชะ   บารมี    ยามย่างกราย

พระอาจารย์ มอบให้ คุ้มครองกาย              ทุกข์ผ่อนคลาย แคล้วคลาด  สวัสดี

จาก....เสือเย็น

ออฟไลน์ cartoon_2

• ตติยะ
    • อีเมล

วันพระก็สักได้นะครับ...ที่วัดบางพระสักได้ทุกวัน
วันพระก็สักได้ครับ

ออฟไลน์ Miraclez

• ตติยะ
วันธรรมดาคนก็เยอะนะครับ  :002: