ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องการติดผ้ายันต์ครับ  (อ่าน 1804 ครั้ง)

ออฟไลน์ amarvi

• ปฐมะ
  • *
    • อีเมล
การติดผ้ายันต์ไว้ที่ มุมเสาในห้อง มุมนึงน่ะ เค้าติดไว้เพื่ออะไรหรอครับ?
แล้วการติดผ้ายันต์ไว้ที่ประตูในห้อง ประตูเป็นแบบประตูไม้เหมือนประตูสมัยก่อนที่มันพับได้ แต่เค้าติดแบบไม่ให้เปิดตอกตะปูยึดระหว่างประตู(ด้านใน) ผ้ายันต์ผืนใหญ่อยู่พอสมควร เค้าติดเพื่ออะไรหรอครับ พอดีอยากรู้อ่ะครับ วอนผู้รู้ช่วยให้คำตอบทีครับ

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
ตอบ: สอบถามเรื่องการติดผ้ายันต์ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 30 ธ.ค. 2555, 07:30:25 »
ผมไม่ทราบเหมือนกันครับ ผมว่าน่าจะปลูกสร้างบ้านใหม่รึเปล่าแบบว่าเสาเอกอะครับ  :001:
รักและศรัทธา