ผู้เขียน หัวข้อ: ขอข้อมูลเกี่ยวการเลี้ยงรักยมหน่อยค่ะ  (อ่าน 3247 ครั้ง)

ออฟไลน์ kigkig

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
คือว่าได้เช่ารักยมมาประมาณสองเดือนที่แล้ว แต่ตอนนี้น้ำในโหลแห้งหมด เพราะเปิดฝาไม่ได้ อย่างนี้ต้องทำยังไงคะ

ออฟไลน์ j-club

• ปัญจมะ
    • อีเมล
ลองเปิดดูครับถ้าเปิดได้ก็หาน้ำมันจันทร์หรือน้ำมันเก้ากลิ่น (หอมกว่า) เติมให้เต็มเลยครับจะได้ไม่ต้องเติมบ่อยๆ ก่อนเติมให้บอกกล่าวเค้าด้วยครับคาถาก็คือกุมาโรมามะมะเอหิจิตตังปิยังมะมะ โสกุมาโร นโมพุทธายะ เจ้ารัก เจ้ายม ตามแต่อธิษฐานเรียกใช้ครับ เรียกกินข้าวกินน้ำด้วยกันได้ทุกมื้อทุกวันทุกเวลาไปไหนไปด้วยกลับบ้านให้กลับด้วยกัน ขอบารมีครูอาจาร์ยคุ้มครองให้เจ้ารัก เจ้ายมมีความสุข มีตะบะบารมี หมั่นสวดมนต์ นั่งสมาธิมั่งก็ดี เรียกขานเอ่ยนามบ่อยๆ หมั่นคุยด้วยเหมือนเค้าเป็นสมาชิกในครอบครัว แล้วจะดีเองครับ : :016: :015: :054: :054:

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ขอบคุณมากนะคะ น้ำรักยมแห้งแล้วอย่างลูกยังอยู่กับเรามั้ยคะ แต่เวลากินข้าวก็เรียลูกรักยมกินด้วยตลอดอีกอย่างนะคะเอ่อ รบกวนถามอีกอย่างนะคะ คือไม่รู้จริงๆว่าจะหาน้ำมันจันทร์ได้ที่ไหน ต้องไปบูชาที่วัดหร่่ะอเปล่าคะ

ออฟไลน์ j-club

• ปัญจมะ
    • อีเมล
หาซื้อได้ตามร้านสังฆภัณท์ทั่วๆไปครับ ลองใช้คาถาข้างบนเรียกจิตเรียกนามบ่อยๆครับ ถ้าสัมผัสได้ก็จะรู้ครับว่าอยู่ไม่อยู่นะครับ :002: :002:น้ำมันใช้หล่อเลี้ยงไม้ที่แกะเป็นตัวกุมารไม่ให้แห้งนะครับให้รูป เติมไว้ไม่แห้งจะดีกว่า เพิ่อความสมบูรณ์ในรูปสังขารของรักยมครับผม :016: :016:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 ม.ค. 2556, 03:23:51 โดย j-club »

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำมากนะคะ :054: :054: