ผู้เขียน หัวข้อ: พระผงหลวงพ่อเปิ่นนั่งเสือ5เสาร์ เนื้อยาจินดามณี รุ่นแรก  (อ่าน 3448 ครั้ง)

ออฟไลน์ kritsadalampang

• ตติยะ
    • อีเมล
สวัสดีครับเพื่อนๆๆพี่ๆทุกท่าน วันนี้ผมมีโชคดีได้ ครอบครอง พระผงหลวงพ่อเปิ่นนั่งเสือ5เสาร์ เนื้อยาจินดามณี รุ่นแรก สภาพผมคิดว่าสวยนะครับ พร้อมกล่องเดิม จึงจัดการถ่ายรูป นำมาแบ่งปันกันชมครับ เสียดายไม่มีตระกรุดทองคำบรรจุมาในเนื้อด้วย แต่ผมไม่ทราบว่าสร้าง ปีพ.ศ.อะไร

ออฟไลน์ first_android

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
สวยครับอยากโชคดีมั่งจังครับ

ออฟไลน์ kritsadalampang

• ตติยะ
    • อีเมล
สวัสดีครับเพื่อนๆๆทุกท่านที่แวะเวียนมาเที่ยว คุยกันตามประสาคนรักวัตถุมงคลสาย หลวงพ่อเปิ่น ซึ่งผมก็พึ่งจะมาหัดเริ่มสะสมครับ เจอที่ไหนถูกใจก็เก็บเข้ามาบูชาครับและก็นี้ผงยาอีก 1 องค์ เป็นรูปหลวงพ่อครับ

ออฟไลน์ นักรบอาทมาต

• เสือเย็น
  • อัฏฐมะ
ยินดีด้วยครับ....ได้ของดีมาบูชา...
อันเสือครู  เสือดี  มีตบะ                       มีเดชะ   บารมี    ยามย่างกราย

พระอาจารย์ มอบให้ คุ้มครองกาย              ทุกข์ผ่อนคลาย แคล้วคลาด  สวัสดี

จาก....เสือเย็น

ออฟไลน์ โยคี

• เด็กวัด
  • เมตตาธรรมค้ำจุนโลก
ไม่ใช่รุ่น 5 เสาร์ ครับ แต่ออกก่อนรุ่น 5 เสาร์ เป็นนั่งเสือรุ่นแรก
อิติ สุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ  ฐิตคุโณ อาจาริโย จะมหาเถโร
มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม

ออฟไลน์ boyup2you

• จตุตถะ
งามมากครับ เนื้อยา สวยจริงๆ :016: :015:

ออฟไลน์ เสือเดือนแปด

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่มีความล้มเหลว มีแต่บทเรียนของชีวิต

พระผงนั่งเสือรุ่นแรกเนื้อยา สร้างปี๒๕๓๓  อีกองค์เป็นรุ่นสร้างโรงเรียนออกปีเดียวกันครับ

พระเนื้อยาของหลวงพ่อแม้อายุการสร้างจะผ่านมาถึง ๒๐กว่าปีแต่กลิ่นหอมของเนื้อยาไม่มีเจือจางเลย

ยินดีด้วยครับ