ผู้เขียน หัวข้อ: พรุ่งนี้มีท่านใดจะไปครอบเศรียรพระอาจารย์ติ่งบ้างคะ ไปยังไงดีคนเดียว  (อ่าน 1873 ครั้ง)

ออฟไลน์ Phatthanan

• ทุติยะ
  • **
 :054:  พรุ่งนี้เป็นวันครอบเศียรกุฎิพระอ.ติ่ง มีศิษย์พี่ ๆ ท่านใดไปบ้างคะ ไม่เคยไปครอบเศียรเลย อยากไปค่ะ พอมีใครทราบมั้ยคะว่าพิธีการเป็นอย่างไร เริ่มกี่โมงคะ แล้วจากบางใหญ่มีรถไปนครชัยศรีหรือเปล่าคะ หรือต้องนั่งไปที่เซ็นฯ ปิ่น

ขอบพระคุณมาก ๆ ค่ะ

ออฟไลน์ l3itong

• ปัญจมะ
    • อีเมล
ตกอยู่ในสภาพเดียวกับผมเลย :004:อยู่บางใหญ่/ไปครั้งแรก/ไปคนเดียว คงต้องไปทางเซ็นปิ่นเหมือนเดิม ไม่รู้ว่าซัก6โมงเช้าจะมีรถตู้รึยังต้องลองดู :002:

• ทุติยะ
  • **
ตกอยู่ในสภาพเดียวกับผมเลย :004:อยู่บางใหญ่/ไปครั้งแรก/ไปคนเดียว คงต้องไปทางเซ็นปิ่นเหมือนเดิม ไม่รู้ว่าซัก6โมงเช้าจะมีรถตู้รึยังต้องลองดู :002:

มีท่านนึงบอกว่ารถตู้จากเซ็นฯ ปิ่น ไปนครชัยศรี เที่ยวแรก 6.30 ค่ะ  แต่นกเหมือนเคยเห็นป้ายรถตู้นครชัยศรี ตรงตีนสะพานลอยเก่าฝั่งตรงข้ามบิ๊งคิงส์อ่ะ  ไม่ชัวร์เลยค่ะ ไม่ทราบคุณชื่ออะไร หลังไมค์มาได้มั้ยคะ เผื่อปรึกษากัน.....ขอบคุณค่ะ

ออฟไลน์ l3itong

• ปัญจมะ
    • อีเมล
ผมชื่อตองครับ ที่บางใหญ่มีรถตู้ไปนครชัยศรีด้วยหร่อเนี่ยผมเพิ่งรู้เด่วเย็นนี้ผมลองไปสืบๆดู :004: ไม่ทราบว่าคุณนก มีfacebookรึป่าวครับ ลองแอดมาปรึกษากันได้น่ะครับ เดี๋ยวผมส่งให้ทางข้อความ  :002: 

ออฟไลน์ denvalu

• ศิษย์ ดี ต้อง ไม่ล้างครูู
  • ตติยะ
    • อีเมล
มี คนจะไป วันนี้อ่ะคับ ไม่ทราบว่าเค้าไปตอน ทุ่ม หรือ 2ทุ่ม ก็ไม่รู้อ่ะคับ

ออฟไลน์ truram

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ผมผ่านบางใหญ่สนใจไปด้วยกันไหมครับ

ออฟไลน์ bangphralism

• สัตตมะ
  • **
  • ลูกศิษย์หลวงพ่อเปิ่น

ออฟไลน์ cofficolazz

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
พบเจอกันวันพรุ่งนะครับพี่ๆน้อง

ออฟไลน์ jookku

• จตุตถะ
ผมไปเหมือนกันครับ อยู่บางใหญ่เช่นกันครับ แต่คงไปรถส่วนตัว  อิอิ
ไม่ต้องบินให้สูงอย่างใครเขา จงบินเอาเท่าที่เราจะบินไหว ท่าที่บินไม่จำเป็นต้องเหมือนใคร แค่บินไปให้ถึงฝันเท่านั้นพอ

• ทุติยะ
  • **
 :016: :015:  ขอบคุณทุก ๆ คนค่า  เพิ่งได้เข้ามาเช็คเอง แต่ก็ได้ไปมาแล้ว รู้สึกดีมาก ๆ