ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามครับ  (อ่าน 980 ครั้ง)

ออฟไลน์ chinbee

• จตุตถะ
สอบถามครับ
« เมื่อ: 06 เม.ย. 2556, 11:32:34 »
คือว่าผมมีพ่อปู่ฤาษีประสิทธิ์มนต์อยู่ 1 องค์( ไม่รู้ว่าเรียกชื่อถูกหรือป่าว)
อยากสอบถามราคาที่บูชาในขณะนี้น๊ะครับ
คือว่าบูชาต่อจากเพื่อนมาแล้วอยู่ดีๆเพื่อนก้อมาขอบูชาคืน
อ่ะครับผมก็เลยสงสัยจะมีราคาค่าบูชาพอสมควร
(ตอนที่บูชามา 300 บาทครับจากศูนย์ 7-8 ปีแล้วครับ)ถ้าจำไม่ผิดนะ
ไม่งั้นคงไม่โทรมาหาผมหรอก

ออฟไลน์ นักรบอาทมาต

• เสือเย็น
  • อัฏฐมะ
ตอบ: สอบถามครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 06 เม.ย. 2556, 11:43:13 »
คือว่าผมมีพ่อปู่ฤาษีประสิทธิ์มนต์อยู่ 1 องค์( ไม่รู้ว่าเรียกชื่อถูกหรือป่าว)
อยากสอบถามราคาที่บูชาในขณะนี้น๊ะครับ
คือว่าบูชาต่อจากเพื่อนมาแล้วอยู่ดีๆเพื่อนก้อมาขอบูชาคืน
อ่ะครับผมก็เลยสงสัยจะมีราคาค่าบูชาพอสมควร
(ตอนที่บูชามา 300 บาทครับจากศูนย์ 7-8 ปีแล้วครับ)ถ้าจำไม่ผิดนะ
ไม่งั้นคงไม่โทรมาหาผมหรอก

เรื่องราคา  ไม่อยากกล่าวถึงครับ...

ให้รู้ว่า แพงกว่าที่ซื้อมาก็พอ

เก็บไว้บูชาเองเถอะครับ  อุส่าห์เก็บไว้ตั้งนานแล้ว

ปล. ย้ำเก็บไว้เถอะ

อันเสือครู  เสือดี  มีตบะ                       มีเดชะ   บารมี    ยามย่างกราย

พระอาจารย์ มอบให้ คุ้มครองกาย              ทุกข์ผ่อนคลาย แคล้วคลาด  สวัสดี

จาก....เสือเย็น

ออฟไลน์ Siamism

• ตติยะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 06 เม.ย. 2556, 11:55:22 »
สวยๆก็พันปลายๆแล้วมั้งครับ  เพราะปีก่อน(ช่วงที่มีโอกาสขึ้นไปกราบสังขารหลวงพ่อ)เห็นในตู้ที่กุฎิใหญ่ก็ ราวๆ5 -6 พันแล้วนะครับ

ออฟไลน์ j-club

• ปัญจมะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 07 เม.ย. 2556, 05:17:33 »
 :002: :002:ผมยังหวังว่าจะได้ไว้บูชา เลยอ่ะ หาค่อนข้างยากแล้ว แค่นี้ละกันที่เหลือ ตัดสินใจเองนะครับ 555
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 เม.ย. 2556, 05:18:07 โดย j-club »

ออฟไลน์ chinbee

• จตุตถะ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 07 เม.ย. 2556, 08:57:23 »
ขอบคุณมากครับ เพื่อชีวิตศิษย์บางพระ
ผมเป็นลูกศิษย์หลวงพ่อมาตั้งแต่ปี 45
แต่ไม่ค่อยได้ไปอ่ะครับ นี่จะก็4ปีล่ะ
ตั้งใจจะไปทุกปีแต่ก็มีเหตุทำให้ไม่ได้ไปสักปี
เมื่อก่อนไปทุกปี