ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนขอสอบถามเรื่องการแขวนพระกับพระราหูบนสร้อยเส้นเดียวกันหน่อยครับ  (อ่าน 4021 ครั้ง)

ออฟไลน์ AoF_zA

• สัตตมะ
  • **
  • เ ม ต ต า เ ป็ น ธ ร ร ม อั น ป ร ะ เ ส ริ ฐ์
    • MSN Messenger - off_1928@hotmail.com
คือปัจจุบันผมห้อยพระติดตัวอยู่แล้ว 1 องค์ที่สร้อยคอ คราวนี้ผมอยากจะห้อยเหรียญพระราหูเพิ่มด้วยอีก 1 เหรียญ

ผมเลยอยากสอบถามเรื่องการจัดลำดับการแขวนพระบนสร้อยคอว่า

ปกติผมห้อยพระ 1 องค์ แขวนไว้ตรงกลางสร้อย คราวนี้ผมจะเพิ่มเหรียญพระราหูเข้าไป แขวนไว้ตรงกลางเหมือนกัน

ทำให้เหรียญพระราหูจะอยู่เหนือเหรียญพระ แบบนี้จัดลำดับถูกไหมครับ

หรือว่าต้องแขวนเหรียญพระให้อยู่เหนือเหรียญพระราหู

รบกวนขอคำแนะนำที่ถูกต้องทีครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ออฟไลน์ นักรบอาทมาต

• เสือเย็น
  • อัฏฐมะ
จริงๆแล้ว ผมเห็นในสนามพระเขาก็ห้อยกันตามชอบใจ  ครับ

ผมเห็น  ราหูอยู่บนซะส่วนใหญ่  เพราะด้วย การวาง คอมโพสฯ จะสวยงาม

แต่ถ้าเราจะจัดอันดับจริงๆหล่ะก็  ถ้า พระพุทธ น่าจะอยู่เหนือราหู ครับ

แต่ถ้าเป็น พระคณาจารย์ อยู่ใต้ราหูได้ครับ...

อันเสือครู  เสือดี  มีตบะ                       มีเดชะ   บารมี    ยามย่างกราย

พระอาจารย์ มอบให้ คุ้มครองกาย              ทุกข์ผ่อนคลาย แคล้วคลาด  สวัสดี

จาก....เสือเย็น

ออฟไลน์ AoF_zA

• สัตตมะ
  • **
  • เ ม ต ต า เ ป็ น ธ ร ร ม อั น ป ร ะ เ ส ริ ฐ์
    • MSN Messenger - off_1928@hotmail.com
จริงๆแล้ว ผมเห็นในสนามพระเขาก็ห้อยกันตามชอบใจ  ครับ

ผมเห็น  ราหูอยู่บนซะส่วนใหญ่  เพราะด้วย การวาง คอมโพสฯ จะสวยงาม

แต่ถ้าเราจะจัดอันดับจริงๆหล่ะก็  ถ้า พระพุทธ น่าจะอยู่เหนือราหู ครับ

แต่ถ้าเป็น พระคณาจารย์ อยู่ใต้ราหูได้ครับ...

ขอบคุณครับ

ท่านอื่นว่าไงกันบ้างครับ

ออฟไลน์ tiger3000

• ฉัฏฐะ
  • *
ชอบแบบไหนใส่แล้วสวยก็ใส่แบบนั้นครับอย่าคิดมาก ไหนๆก็สร้อยคนละเส้นแล้วครับ :005: ไม่งั้นผนังด้านหลังโต๊ะหมู่บูชาก็ติดรูปเกจิอาจารย์ไม่ได้สิครับเพราะสูงกว่าพระพุทธผมว่าอยู่ที่เจตนานะครับ ผิดถูกประการใดต้องขออภัยด้วยนะครับเป็นความเห็นส่วนตัวนะครับ