ผู้เขียน หัวข้อ: สุดยอดประสบการณ์ พระผงอาเสี่ย(พิมพ์เล็ก)  (อ่าน 10494 ครั้ง)

ออฟไลน์ กวงเจา

• สัตตมะ
  • **
  • ศิษย์หลวงพ่อเปิ่นองค์เดียวกัน
เชิญติชม
พระผง หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
"รุ่นอาเสี่ย"(พิมพ์เล็ก) ปี๒๕๓๕
พิธีการดี ประสบการณ์เด่น พระผู้ทรงอภิญญาปลุกเสก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 เม.ย. 2556, 05:27:03 โดย กวงเจา »

ออฟไลน์ เจดต์

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
สวยงามมากครับ..พุทธคุณสุดยอดครับท่านกวงเจา :016: :016: :016:
นะโมพุทธายะ กุรุสุกุ กุกุรุสุ สุกุกุรุ รุสุกุกุ นะมะพะทะ จะพะกะสะ มะอะอุ

ออฟไลน์ เสือเดือนแปด

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่มีความล้มเหลว มีแต่บทเรียนของชีวิต
รุ่นนี้ประสบการณ์ยิงกรอกปากเลยนะ

ออฟไลน์ Ome

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่รู้จักคิด ชีวิตก็ไม่แตกต่าง
    • MSN Messenger - omekatan@hotmail.com
    • อีเมล
สุดยอดมากๆครับ  ขอบคุณที่นำมาให้ชมกัน

ออฟไลน์ pamza2000

• ฉัฏฐะ
  • *
  • ดีชั่วอยู่ทีตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
รุ่นนี้ประสบการณ์ยิงกรอกปากเลยนะ
คนที่โดนยิงนี่ใครหรอครับพอทราบไหม
นะโมพุทธายะ

ออฟไลน์ P_PaT

• ตติยะ
    • อีเมล
ที่กุฏิใหญ่ยังมีอยู่รึเปล่าครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่มีความล้มเหลว มีแต่บทเรียนของชีวิต
คนที่โดนยิงนี่ใครหรอครับพอทราบไหม
เหตุการณ์นี้เกิดมานานแล้วครับ ประมาณ๒๐ปี  ตัวบุคคลที่ประสบเหตุมีภาพข่าวลงในหนังสือหลายเล่ม อ้างชื่อที่อยู่ชัดเจน

ซึ่งศิษย์ที่ติดตามเหตุการณ์คงจะพอทราบกันดี  เดี๋ยวมาถ่ายทอดให้รับทราบครับขอไปทำงานก่อน

ออฟไลน์ โยคี

• เด็กวัด
  • เมตตาธรรมค้ำจุนโลก
ซอยสำนักปู่สวรรค์ หลักสอง บางแค
อิติ สุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ  ฐิตคุโณ อาจาริโย จะมหาเถโร
มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม

• ฉัฏฐะ
  • *
  • ดีชั่วอยู่ทีตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
รู้แล้วครับว่าใคร ตาของผมเอง ใครไม่เชื่อก็แล้วแต่นะครับ

ท่านเล่าให้ฟังว่าตอนนั้น โดนยิงไป 5 นัด 4 นัดแรกไม่ออก พอนัดที่5จิตไม่นิ่งไปด่าพ่อของคนที่ยิง ออกเลยครับดังปลั้ง!

ฟันข้างขวาหลุดเกือบหมดแถบเลยครับ ท่านก็ห้อยรุ่นนี้แหละ  ผมพยายามหาหนังสืออยู่ว่าเรื่องที่ตาเล่าเป็นจริงไหม

พอผมได้คำตอบจากพวกพี่แล้วก็อึ้งเลยครับ ขอบคุณมากครับ

( ใครไม่เชื่อก็แล้วแต่ครับ แต่ถ้าอยากพิสูจ ผมยินดีพามาคุยเลยครับ)

ออฟไลน์ leo

• สัตตมะ
  • **
 :025:ชอบฟังเรื่องเล่าเกี่ยวกับประสบการณ์มากครับ ขอบคุณที่เล่าให้ฟัง
[shake] "เศษแก้วบาดกายา กิเลสตัณหาพาบาดใจ"[/shake]

ออฟไลน์ CHARATORN

• ตติยะ
    • อีเมล
สุดยอดเลยครับ

• สัตตมะ
  • **
ใช่ครับ  เหตุการณ์และสถานที่ตามที่เพื่อนสมาชิกกล่าวถึง

วันนี้ไปค้นภาพมาได้จากหนังสือชื่อสักยันต์

ในตัวท่านนี้มีเพียงรอยสักยันต์เก้ายอดที่ต้นคอ  เสือที่หน้าอก และแขวนพระผงรุ่นอาเสี่ยพิมพ์เล็ก

• ฉัฏฐะ
  • *
ใช่ครับนี่แหละ ตอนนี้ท่านยังอยู่เลย 555

ออฟไลน์ Br2518

• จงตั้งในความดีมีศีลธรรม ให้ไว้ ณ.ปี 2537 ลพ.เปิ่น ฐิตคุโน
  • สัตตมะ
  • **
ขอบคุณครับ ประสบการณ์ดีดีที่นำมาเล่าสู่กันฟัง
ใครชอบใครชังชั่งเถิด ใครเชิดใครแช่งชั่งเขา ใครเบื่อใครบ่นทนเอา ใจเราร่มเย็นเป็นพอ   -&-   ศีลสิบโดยตั้ง รักษาโดยหวัง องค์ศีลทั้งผอง สองร้อยยี่สิบเจ็ด เสร็จสิ้นควรตรอง ศีลสิบหม่นหมอง สองร้อยมรณา -&-  รักพ่อแม่อย่าลืมคุณ รักบุญอย่าลืมศีล

ออฟไลน์ cofficolazz

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
วัตถุมงคลของหลวงพ่อเปิ่นดีทุกรุ่น :016:

ออฟไลน์ satis

• จตุตถะ
บารมีท่านสูงจิงๆครับน้องผมรอดชีวิตได้ก็เพราะหลวงปู่ครับ