ผู้เขียน หัวข้อ: สมาชิกใหม่ ขอสอบถามเรื่องการสักครับ  (อ่าน 1620 ครั้ง)

ออฟไลน์ jedsada31

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
สวัสดีครับ ผมอยากจะรบกวนสอบถามเรื่องการสักหน่อยครับ คือว่า ตำแหน่งการสักยันต์ครู หรือ อักขระ ต่างๆนั้น จำเป็นต้องอยู่กึ่งกลางหลังไหมครับ

ถ้ามีโอกาส อยากจะเข้าไปขอความเมตาจากพระอาจารย์ แต่ว่าหลังครึ่งหลังท้ายทอยด้านซ้ายถึงกึ่งกลางของผม สักแบบสวยงามไปแล้ว

ไม่ทราบว่าจะลงยันต์หรืออักขระที่พระอาจารย์ท่านให้ความเมตตา ลงไว้ทางด้านขวาได้ไหมครับ จะเหมาะสมมั้ยครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ เสือเดือนแปด

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่มีความล้มเหลว มีแต่บทเรียนของชีวิต
ตอบ: สมาชิกใหม่ ขอสอบถามเรื่องการสักครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 17 เม.ย. 2556, 12:27:46 »

ได้ครับ  พระอาจารย์ท่านจะพิจารณายันต์ และตำแหน่งให้เอง

ออฟไลน์ jedsada31

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ตอบ: สมาชิกใหม่ ขอสอบถามเรื่องการสักครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 17 เม.ย. 2556, 02:51:12 »
ขออนุญาติลงรูปครับ อยากจะขอความเมตตาจากเหล่าพระอาจารย์ แต่ไม่ทราบว่าจะเหมาะสมหรือเปล่า

ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 เม.ย. 2556, 02:53:05 โดย jedsada31 »

ออฟไลน์ chainkubpom

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 20 เม.ย. 2556, 01:58:11 »
ผมว่าไม่มีปัญหา ลองเข้าไปหาท่านอาจารย์ท่านเลยคับ
เดียวพระอาจารย์ท่านเมตตาให้ตามความเหมาะสมทั้งเรื่องยันต์ และ ตำแหน่งให้คับผม
ปล.ความคิดเห็นส่วนตัวผิดไปขออภัยคับ :054:
ผมก็พึ่งฝากตัวเป็นลูกศิษย์เหมือนกัน พระอาจารย์วัดบางพระท่านใจดีคับ :015:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 เม.ย. 2556, 02:00:49 โดย chainkubpom »
อาจารย์สั่ง ศิษย์ต้องทำ ไม่ต้องถามว่าทำไปทำไม
เพราะอาจารย์ทุกท่านอยากให้ศิษย์ได้ดี
................................................

ออฟไลน์ babybabyball

• จะใหญ่แค่ไหน ก็เล็กกว่าโลงทุกคน
  • ปฐมะ
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 20 เม.ย. 2556, 06:28:17 »
ครับ เข้าไปหาพระอาจารย์เลยครับ ได้ดังหวังแน่นอนครับ
ความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ ยันต์เก้ายอดยังมีที่ว่างที่ต้นคออยู่ครับ น่าจะพอดีครับ :052:
 ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 เม.ย. 2556, 06:29:39 โดย babybabyball »
สติ คู่กับ ปัญญา / มารยาท คู่กับ กาลเทศะ / สมอง คู่กับ หัวใจ / ชั่วดี คู่กับ การกระทำ

ออฟไลน์ tanupat

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 20 เม.ย. 2556, 08:49:12 »
ขออภัยครับ  วันนี้ผมไปที่วัดอยากสักยันต์   อยากสอบถาม สักยันต์ที่อื่นมา สักยันต์ที่วัดได้ไมครับ
ขอรบกวน   ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ นักรบอาทมาต

• เสือเย็น
  • อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 20 เม.ย. 2556, 08:53:49 »
ขออภัยครับ  วันนี้ผมไปที่วัดอยากสักยันต์   อยากสอบถาม สักยันต์ที่อื่นมา สักยันต์ที่วัดได้ไมครับ
ขอรบกวน   ขอบคุณครับ

ได้ครับ
อันเสือครู  เสือดี  มีตบะ                       มีเดชะ   บารมี    ยามย่างกราย

พระอาจารย์ มอบให้ คุ้มครองกาย              ทุกข์ผ่อนคลาย แคล้วคลาด  สวัสดี

จาก....เสือเย็น

ออฟไลน์ tiger3000

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 21 เม.ย. 2556, 07:40:27 »
ขายครูไม่รู้วิชา อายแม่ค้าไม่ได้ซื้อขนมนะครับ เข้าไปที่วัดแล้วเรียนถามพระอาจารย์ ท่านจะเมตตาตามความเหมาะสมครับ ได้สักแน่นอนครับ

ออฟไลน์ Wutthichai Timula

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 25 เม.ย. 2556, 01:33:27 »
สวัดดีครับ พอดีว่าผมได้พูดไว้ว่า ถ้าผมไม่ติดทหารเกฑจะจะไปสักยันต์ พระพิฑเนศ แล้วผมก็ไม่ติดจริงๆ ผมก็เลยอยากไปสักที่วัด ไม่ทราบว่าพระอาจารณ์จะเมตตาสักให้ใหมครับ. ผมไม่อยากผิดคำพูดนะครับ และอยากทราบค่าครูอะครับ ผมอยู่ที่ กทม ครับ