ผู้เขียน หัวข้อ: ผู้หญิงไปสักจะมีฆราวาสสักให้ไหมคะ  (อ่าน 1654 ครั้ง)

ออฟไลน์ vnidas

• ทุติยะ
  • **
รบกวนตอบด้วยนะคะ
1.ไม่ทราบว่ามีสักน้ำมันไหมคะ?
2.ถ้าผู้หญิงไปสักน้ำมัน จะมีฆราวาสสักให้ไหมคะ
3.ส่วนมากผู้หญิงลายอะไร?
ขอบคุณทุกท่านที่เสียเวลาตอบกระทู้ค่ะ

ออฟไลน์ เจดต์

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ตอบ: ผู้หญิงไปสักจะมีฆราวาสสักให้ไหมคะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 23 เม.ย. 2556, 12:44:43 »
อาจารย์สักที่เป็นฆารวาสมีหลายท่านครับ ท่านสักน้ำมันด้วยครับ
ผู้หญิงส่วนใหญ่จะเน้นยันต์ทางเมตตา มหาเสน่ห์
นะโมพุทธายะ กุรุสุกุ กุกุรุสุ สุกุกุรุ รุสุกุกุ นะมะพะทะ จะพะกะสะ มะอะอุ

ออฟไลน์ babybabyball

• จะใหญ่แค่ไหน ก็เล็กกว่าโลงทุกคน
  • ปฐมะ
  • *
ตอบ: ผู้หญิงไปสักจะมีฆราวาสสักให้ไหมคะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 23 เม.ย. 2556, 05:29:17 »
ได้ครับ อาจารย์สักที่เป็นฆราวาส ท่านมีเมตตากับทุกคนครับ
ส่วนใหญ่ผมเห็นสักก็คล้ายกันครับ  ยันต์เก้ายอด แล้วก็ยันต์เมตตามหาเสน่ห์,ดักเงินดักทอง ครับ เช่น สาริกา ตะข่ายเพชร จิ้งจก (ความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ)
สติ คู่กับ ปัญญา / มารยาท คู่กับ กาลเทศะ / สมอง คู่กับ หัวใจ / ชั่วดี คู่กับ การกระทำ

ออฟไลน์ Pppretty

• ปฐมะ
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 23 เม.ย. 2556, 11:09:49 »
เน้นเป็นฆราวาสเท่านั้นรึเปล่าคะ? ถ้าเปล่า หลวงพี่นันท่านเมตตาสักให้ค่ะ วันนี้ไปรับห้าแถวสักหมึกมาค่ะ

ออฟไลน์ i_lingmo

• ปฐมะ
  • *
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 23 เม.ย. 2556, 11:40:06 »
สัก 5 แถว.. ลงนะหน้าทอง.. สาลิกาลิ้นทอง.. เมตตามหานิยม

ลงทีเดียวเลยได้ไหมค่ะ?

ออฟไลน์ bangphralism

• สัตตมะ
  • **
  • ลูกศิษย์หลวงพ่อเปิ่น
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 23 เม.ย. 2556, 11:48:22 »
สัก 5 แถว.. ลงนะหน้าทอง.. สาลิกาลิ้นทอง.. เมตตามหานิยม

การเป็นลูกศิษย์ครูอาจารย์กันไม่ใช่เป็นกันแค่วันเดียวแล้วก็จบ
ทำทีละอย่างวันหน้าค่อยมาใหม่ก็ได้จะรีบไปไหน

ออฟไลน์ Tiger Number NINE

• ส.กล้าแดง
  • สัตตมะ
  • **
  • ผองธุลีดิน จักพลิกชะตา
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 24 เม.ย. 2556, 11:40:05 »

การเป็นลูกศิษย์ครูอาจารย์กันไม่ใช่เป็นกันแค่วันเดียวแล้วก็จบ
ทำทีละอย่างวันหน้าค่อยมาใหม่ก็ได้จะรีบไปไหน
[shake]

สอดคล้องกับข่าวเมื่อเช้า ฟังคร่าวๆรู้สึกว่า Macro จะถูกซื้อจากCP All แล้วใช่ไม๊ครับ ดีนะ 7-11ยังไม่มาถึงวัดเรา เพราะฉะนั้นอย่าด่วนใจครับ
[/shake]
สุราไม่ได้สร้างวีรบุรุษ......แต่วีรบุรุษก็ขาดสุราไม่ได้