ผู้เขียน หัวข้อ: เกิดอุบัติเหตุครับ  (อ่าน 1340 ครั้ง)

ออฟไลน์ nawutnawut

• จตุตถะ
  • ถ้ามีของดีแล้วทำชั่วของดีก็ไม่ช่วยอะไรได้หรอก
เกิดอุบัติเหตุครับ
« เมื่อ: 26 เม.ย. 2556, 11:04:30 »
วันที่26/4/2556 เป็นวันที่ผมได้ไปเตะฟุตบอลกับเพื่อนๆตอน4โมงกว่าเตะเสร็จ6โมงครับ พอเตะเสร็จก็นั่งคุยกันสักแปปนึงผมก็ออกไปเดินเล่นแถวๆนั้นแล้วก็กลับเข้ามาหาเพื่อน เพราะว่าต้องกลับบ้านทางเดียวกันเลยมาหาครับ ตอนกลับผมก็ซื้อมาม่ามา1ถ้วยแล้วก็จะไปกินในรถในขณะทีเดินๆอยู่ก็มีมอเตอร์ไซขับมาแบบว่ามีความเร็วพอสมควรแต่ไม่รู้ว่าเขาจะยกล้อหรืออะไรแล้วหักรถ รถก็พุ่งมาหาผมกับเพื่อนๆ ผมมา3คนผมอยู่ด้านขวา มีอีกคนอยู่ข้างซ้าย แล้วอีกคนอยู่ข้างหลังเดินห่างจากพวกผมประมาณ2-3เมตร ผมก็มองข้างหลังอยู่ตลอดเพราะว่าต้องหาแท็กซี่กลับบ้านแล้วผมหันไปก็เห็นรถมาแล้วหันอีกทีก็ชนผมเต็มๆเลยครับแล้วก็ชนเพื่อนผมลงไปนอนเลยครับแต่ผมโดนชนเต็มกว่าแต่ผมยังยืนอยู่ได้แต่มาม่าที่ซื้อมาหกหมดเลยครับแล้วรถคนนั้นก็คว่ำไปเลยครับ แล้วคนที่อยู่บนรถก็นอนแต่ลุกมาได้ เพื่อนผมข้างหลังก็วิ่งมาดูครับแล้วถามผมว่าเป็นไีรป่าวผมก็บอกว่าไม่เป็นไรเลยครับผมก็ยังงงอยู่เลยครับผมแค่มีลอยถลอกประมาณ2ซม.เองครับแล้วพอหลังจากนั้นคนที่ชนผมก็มาถามผมเป็นไรป่าวผมก็บอกว่าไม่เป็นไรเลยแต่เขาบอกว่าเขาชนผมเต็มๆเลยนะเขาก็งงครับแต่เพื่อนผมอีกคนกลับหนักกว่าผมอีกครับ ชาวบ้านก็มาช่วยๆดูๆครับ ถือว่าเป็นความโชคดีมากๆเลยครับ ในคอผมห้อย 1.หลวงพ่อเปิ่นหน้าเสือปี25รุ่นแรก 2.หลวงพ่อแดง วัดเขาบันไดอิฐ แม่ทัพ 3.สมเด็จสามฉัตร 4.ลูกอมหลวงพ่อโบสถ์น้อย 5.ตะกรุดเงาเก่าไม่ทราบที่ครับ 6.ตะกรุดไม่ทราบเหมือนกันครับพอดีพ่อให้มา 7.หลวงพ่อจำเนียร วัดถ้ำเสือ รุ่นแรก ปี19 แล้วก็มีแหวนครับ 8.แหวนหลวงพ่อจำเนียร วัดถ้ำเสือ ยุคต้นครับ 9.แหวนหลวงพ่อวัดไร่ขิงครับ แค่นี้ครับ ผมก็มาเล่าเรื่องประสบการณ์ให้ศิษย์พี่ศิษย์น้ิอง วัดบางพระฟังครับ พอดีผมก็เป็นลูกศิษย์เหมือนกันครับ  :054: :054: :054:  กราบนมัสการหลวงพ่อเปิ่นและสิ่งศักดิ์ทั้งหลายครับ  :054: :054: :054:

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ
ตอบ: เกิดอุบัติเหตุครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 26 เม.ย. 2556, 11:15:54 »

เหรียญหน้าเสือ ถ้าเป็นรุ่นแรก ปี ๒๕๒๓ นะครับ แต่มีแต่ของดีๆคุ้มกายเยอะจังครับ แคล้วคลาดปลอดภัยก็ดีแล้วครับหลวงพ่อท่านคุ้มครอง ไปทำบุญเยอะๆครับ

ขอบคุณครับ

คนรักษ์พระ
ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

ออฟไลน์ nawutnawut

• จตุตถะ
  • ถ้ามีของดีแล้วทำชั่วของดีก็ไม่ช่วยอะไรได้หรอก
ตอบ: เกิดอุบัติเหตุครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 27 เม.ย. 2556, 12:25:40 »
ใช่ครับปี23 พิมพ์เร็วไปนิดนึงเนื่องจากเกิดเหตุในวันคืนเดียวกันครับ มือสั่นเลยครับ