ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเกี่ยวกับการสักยันต์  (อ่าน 3269 ครั้ง)

ออฟไลน์ Monkey_TEAM

• ทุติยะ
  • **
สอบถามเกี่ยวกับการสักยันต์
« เมื่อ: 28 เม.ย. 2556, 10:05:15 »
คือผมกำลังจะไปสักหน่ะครับ คือที่ผมเล็งๆ ไว้ก็มี หนุมานคลุกฝุ่น ลิงลม มัจฉานุ หน่ะครับ แต่ที่ผมอยากได้อีกก็คือจำพวก ป้องกันคุณไสย เมตตามหานิยม เพื่อนๆ พอจะมีคำแนะนำบ้างไหมว่าควรจะสักอะไร แล้วก็ข้อห้ามข้อปฏิบัติมีอะไรบ้าง แล้วก็คาถาต่างๆ หน่ะครับ รบกวนช่วยบอกหน่อยนะครับ แล้วก็ช่วยบอกพระพุทธคุณเกี่ยวกับการสักนั้นๆ ด้วยนะครับ รบกวนด้วย (พึ่งสมัครสดๆ ถ้าผมกล่าวสิ่งใดผิดพลาดก็ช่วยบอกกล่าวด้วยนะครับเพื่อครั้งหน้าจะได้โำพสถูก ขออภัย ณ ที่นี้ )

ออฟไลน์ ball omnoi

• ตติยะ
    • อีเมล
ตอบ: สอบถามเกี่ยวกับการสักยันต์
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 29 เม.ย. 2556, 12:16:02 »
รอยสักนั้นต้องแล้วแต่พระอาจารย์ท่านเมตตาครับ  :054: :054: :054:

ออฟไลน์ pamza2000

• ฉัฏฐะ
  • *
  • ดีชั่วอยู่ทีตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
ตอบ: สอบถามเกี่ยวกับการสักยันต์
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 29 เม.ย. 2556, 01:23:53 »
ไปที่วัดเลยครับ แล้วทุกอย่างจะแจ่มแจ้งเลย
นะโมพุทธายะ

ออฟไลน์ นักรบอาทมาต

• เสือเย็น
  • อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 29 เม.ย. 2556, 01:56:00 »
เรื่องการสัก  สำหรับผม  ผมคิดเยอะครับ

กว่าผมจะเริ่มสัก   ไม่ใช่เรื่องง่ายเลย  ทั้งที่อยากสักมาก

แต่มันมีปัจจัยหลายอย่างที่ทำให้ผม  เพิ่งมาสักตอนอายุเยอะแล้ว

ไม่ต้องรีบครับ  อ่านให้เยอะ  ความรู้ดีๆจากในเว็ปนี้มีเยอะครับ

ขอให้สมหวังครับ  อ่านให้เยอะ

ปล. และที่นี่ ไม่ใช่อาหารตามสั่ง ที่อยากไ้ด้อะไรก็ได้ อ่านให้เยอะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29 เม.ย. 2556, 01:58:41 โดย นักรบอาทมาต »
อันเสือครู  เสือดี  มีตบะ                       มีเดชะ   บารมี    ยามย่างกราย

พระอาจารย์ มอบให้ คุ้มครองกาย              ทุกข์ผ่อนคลาย แคล้วคลาด  สวัสดี

จาก....เสือเย็น

ออฟไลน์ 9CC__

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 29 เม.ย. 2556, 02:13:40 »
ถ้าต้องการเลือกลายแบบสั่งได้ ขึ้นไปหา ชั้น2ตรงกุฏิหลวงพี่นันท์ ผมลองเดินไปดูส่วนใหญ่เป็นคนฝรั่งคนจีนมาสักครับ น่าจะเป็นอาจารย์ตั้ก (ผมไม่แน่ใจว่าเป็นพระอาจารย์หรือฆารวาส ผิดถูกขออภัยด้วยครับ) แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น ค่าครูจะไม่ใช่แค่25บาท มันจะเป็นตามลายไปครับ จากที่ลองถาม สักในห้องกระจกติดแอร์ด้วยครับ

ส่วนยันต์สายเมตตาต่างๆ ลองใช้แทบค้นหาดูครับ แนะนำให้ลองศึกษาดูก่อน อ่านให้เยอะๆครับ ยันต์ทุกยันต์ดีทั้งหมดครับ

ออฟไลน์ bangphralism

• สัตตมะ
  • **
  • ลูกศิษย์หลวงพ่อเปิ่น
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 29 เม.ย. 2556, 04:12:11 »
คือผมกำลังจะไปสักหน่ะครับ คือที่ผมเล็งๆ ไว้ก็มี หนุมานคลุกฝุ่น ลิงลม มัจฉานุ หน่ะครับ แต่ที่ผมอยากได้อีกก็คือจำพวก ป้องกันคุณไสย เมตตามหานิยม เพื่อนๆ พอจะมีคำแนะนำบ้างไหมว่าควรจะสักอะไร แล้วก็ข้อห้ามข้อปฏิบัติมีอะไรบ้าง แล้วก็คาถาต่างๆ หน่ะครับ รบกวนช่วยบอกหน่อยนะครับ แล้วก็ช่วยบอกพระพุทธคุณเกี่ยวกับการสักนั้นๆ ด้วยนะครับ รบกวนด้วย (พึ่งสมัครสดๆ ถ้าผมกล่าวสิ่งใดผิดพลาดก็ช่วยบอกกล่าวด้วยนะครับเพื่อครั้งหน้าจะได้โำพสถูก ขออภัย ณ ที่นี้ )

เล็งไว้เยอะจังเลย จะได้ครบไหมหนอ

ออฟไลน์ Bhakawata

• ค่าของคน อยู่ที่ผลของงาน
  • ตติยะ
  • คุณธรรม และความรู้ นำไปสู่ความเจริญ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 10 พ.ค. 2556, 06:44:15 »

สายบู๊ทั้งนั้นเลย  :075: :075:
ตัวอย่างที่ดี มีค่ากว่าคำสอน

ออฟไลน์ Ramintra_Bangpra

• ตติยะ
  • บารมีหลวงปู่คุ้มครองลูกศิษย์ทุกคนครับ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 10 พ.ค. 2556, 08:52:28 »
ขอโทษนะครับพี่ๆ คือว่าเมื่อคืนก่อนผมฝันเห็นหลวงลุงต้อย แล้วก็เมื่อคืนผมฝันเห็นหลวงพี่แป๊ว พระอาจารย์สององค์นี้ผมเคยไปสักกับเค้าอ่ะครับ
ผมจะเป็นอะไรรึป่าวครับ ใครเคยฝันแบบผมบ้างครับ  :075:

ผิดถูกประการใดขออภัยด้วยครับ

ออฟไลน์ Ramintra_Bangpra

• ตติยะ
  • บารมีหลวงปู่คุ้มครองลูกศิษย์ทุกคนครับ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 13 พ.ค. 2556, 08:34:09 »
ขออภัยนิดนึงครับพิมพ์ผิดหลวงลุงต้อยนี่คือผมไปสักที่กุฏิเค้าแต่ไม่ได้สักกับเค้าสักกับคาราวาตอะครับ