ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามครับ มือใหม่  (อ่าน 785 ครั้ง)

ออฟไลน์ pongchaixxx

• ตติยะ
    • อีเมล
สอบถามครับ มือใหม่
« เมื่อ: 26 มิ.ย. 2556, 05:32:02 »
สวัสดีครับ ผมอยากสอบถามเรื่องการไปสักว่าที่วัดสักวันไหนอย่างไรบ้างครับ พอดีอยู่กำแพงเพชร มีศรัทธาที่จะไปที่วัด ขอความกรุณารุ่นพี่ช่วยชี้แนะด้วยครับ

ออฟไลน์ นักรบอาทมาต

• เสือเย็น
  • อัฏฐมะ
ตอบ: สอบถามครับ มือใหม่
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 26 มิ.ย. 2556, 05:53:12 »
มีสักทุกวันครับ

ถ้าเป็นไปได้ ไปวันธรรมาดา  คนจะไม่เยอะ

ถึงวัดก่อน 8.00 น. ยิ่งดี

ค่าพานครู ประมาณ 70 บาท (พานครูหาได้หน้ากุฎิ ที่สัก)

ค่าครู 25 บาท

ถ้้าวันและเวลาไม่ได้ตามที่ผมบอก  ก็มาเมื่อไหร่ก็ได้ครับ รอคิวหน่อย บางทีก็นาน  แล้วแต่วันครับ

ขอให้สมหวังครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 มิ.ย. 2556, 06:04:18 โดย นักรบอาทมาต »
อันเสือครู  เสือดี  มีตบะ                       มีเดชะ   บารมี    ยามย่างกราย

พระอาจารย์ มอบให้ คุ้มครองกาย              ทุกข์ผ่อนคลาย แคล้วคลาด  สวัสดี

จาก....เสือเย็น