ผู้เขียน หัวข้อ: พุ่งนี้ บ่าย 3 ทันมั้ยครับ?  (อ่าน 1315 ครั้ง)

ออฟไลน์ masater.art

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
พุ่งนี้ บ่าย 3 ทันมั้ยครับ?
« เมื่อ: 26 มิ.ย. 2556, 10:45:36 »
สวัสดีพี่ๆครับ

พุ่งนี้ผมว่าจะ แวะเข้าไปกราบพระอาจารย์ แล้ว ยกสักพาน แต่ผมเรียนเลิก บ่ายโมง น่าจะไปถึง ที่วัดประมาณ บ่าย 3 (ไม่รู้ทันมั้ย)

ยังไงพุ่งนี้ถ้าพี่ๆท่านใหนไป ก็เข้ามาทักผมมั่งนะคับ แหะๆ

:093: :093: :093: :093: :093: :093:
เตือนตน โดยส่วนตัว ไม่ได้ต้องการยันต์ใดเป็นพิเศษ พระอาจารย์ท่านว่ารูปใหนดี ยันต์ใหนดี ตัวเองจะต้องรับไว้ เพราะสำหรับตัวเองนั้น การสักยันต์คือ ความอดทน และ เพียรพยายาม

ออฟไลน์ วายุละภะ

• ปัญจมะ
    • MSN Messenger - palm_wayulapa@hotmail.com
    • อีเมล
ตอบ: พุ่งนี้ บ่าย 3 ทันมั้ยครับ?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 27 มิ.ย. 2556, 02:53:32 »
น่าจะทันครับ เพราะบางทีพระอาจาร์ยท่านยังสักอยุูอ่ะครับ คนเยอะอ่ะครับ น่าจะทันครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 มิ.ย. 2556, 02:54:00 โดย วายุละภะ »
ความอดทนคือความเพียรเป็นตบะอย่างยิ่ง

ออฟไลน์ supongmai

• ปัญจมะ
    • อีเมล
ตอบ: พุ่งนี้ บ่าย 3 ทันมั้ยครับ?
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 03 ก.ค. 2556, 07:19:03 »
ความคิดส่วนตัวนะครับ ถ้าสักหลายอาจารย์ สีหมึกแต่ละท่านชัด จาง ไม่เท่ากันนะ ครับ

ออฟไลน์ jookku

• จตุตถะ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 03 ก.ค. 2556, 09:28:19 »
ความคิดส่วนตัวนะครับ ถ้าสักหลายอาจารย์ สีหมึกแต่ละท่านชัด จาง ไม่เท่ากันนะ ครับ

ผมเองก็หนึ่งในนั้นครับ หมึก สีไม่เท่ากัน!
ไม่ต้องบินให้สูงอย่างใครเขา จงบินเอาเท่าที่เราจะบินไหว ท่าที่บินไม่จำเป็นต้องเหมือนใคร แค่บินไปให้ถึงฝันเท่านั้นพอ