ผู้เขียน หัวข้อ: อยาก ทราบว่า เสือหมอบ หรือ เสือกระโจน พุทธคุณ เรื่องอะไรหรอคับ  (อ่าน 5520 ครั้ง)

ออฟไลน์ ping816

• ศิษย์ดี ต้อง มีครู
  • ตติยะ
    • อีเมล

ออฟไลน์ aehjomthong

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล

ผมว่าวัตถุมงคลของหลวงพ่อเปิ่นใช้ดีทุกด้านนะครับ แล้วแต่ว่าเราจะนำไปใช้ในด้านใดเป็นพิเศษ :090:

• ตติยะ
    • อีเมล
ผม ถาม พุทธ คุณ เพราะ พระอาจารย์ นัน สักให้ คับ ด้าน อะไรหรอคับผม

ออฟไลน์ bangphralism

• สัตตมะ
  • **
  • ลูกศิษย์หลวงพ่อเปิ่น

ใช่พิมพ์นี้ป่ะครับ  ได้เกือบทุกคน   
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 ก.ค. 2556, 06:13:01 โดย bangphralism »

ออฟไลน์ นักรบอาทมาต

• เสือเย็น
  • อัฏฐมะ
เสือก็คือเสือ จะเสืออะไรก็ หัวใจ กุ  รุ  สุ  กุ

หวังว่าน่าจะเข้าใจนะครับ....

ยกเว้นเสือผู้หญิงนะครับ...อันนั้นไม่ดี..5555
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 ก.ค. 2556, 06:36:15 โดย นักรบอาทมาต »
อันเสือครู  เสือดี  มีตบะ                       มีเดชะ   บารมี    ยามย่างกราย

พระอาจารย์ มอบให้ คุ้มครองกาย              ทุกข์ผ่อนคลาย แคล้วคลาด  สวัสดี

จาก....เสือเย็น

• ตติยะ
    • อีเมล

ใช่พิมพ์นี้ป่ะครับ  ได้เกือบทุกคน   

พิม นี้ เลยคับผม

• ตติยะ
    • อีเมล
เสือก็คือเสือ จะเสืออะไรก็ หัวใจ กุ  รุ  สุ  กุ

หวังว่าน่าจะเข้าใจนะครับ....

ยกเว้นเสือผู้หญิงนะครับ...อันนั้นไม่ดี..5555

ขอบคุณ คับ สำหรับ ข้อมูลคับ    55+

ออฟไลน์ Ramintra_Bangpra

• ตติยะ
  • บารมีหลวงปู่คุ้มครองลูกศิษย์ทุกคนครับ
เห็นด้วยครับกับพี่นักรบอาทมาต :004:

ออฟไลน์ นักรบอาทมาต

• เสือเย็น
  • อัฏฐมะ
ลืมตอบเรื่อง อุปเท่ห์ รอยสักเสือเป็น มหาอำนาจ  คงกระพัน รวมถึงเมตตาด้วยนะ...

อุปมาอุปไมย เสือเป็นเจ้าป่า  สู้เก่ง  ใครเห็นก็เกรง

ปล.ตอบเท่าที่ทราบครับ ผิดพลาดประการใดขออภัยด้วยนะครับ

ออฟไลน์ nongaom

• ตติยะ
  • ตามนั้น
    • อีเมล
เพิ่มเติมนิดนึง......

เสือก็คือเสือ ไม่ว่าจะนั่ง นอน หรือกระโจน ทั่วไปหัวใจเสือจะใช้ พะ ยัก โฆ จะ แต่ถ้าของวัดบางพระจะเป็น กุ รุ สุ กุ

เสือเป็นมหาอำนาจก็จริง แต่เรื่องเมตตาเปรียบเปรยว่า เสือเป็นสัตว์ดุร้ายน่ากลัว แต่คนก็ยังอยากจะเห็น อยากจะพบเจอมัน
คนโง่เอาใจไว้ที่ปาก คนฉลาดเอาปากไว้ที่ใจ

• ตติยะ
    • อีเมล
ขอบคุณ พีๆ ทุก คนคับ สำหรับ คำตอบคับ หาย ข้องใจ แล้วคับผม  :054: :054: :054: